ท้อง 7 week มีตกขาวปนเลือดสีน้ำตาลออกแบบติดกางเกงในเกือบทุกวัน

สวัสดีค่ะ ตอนนี้เราท้องได้ ประมาณ7-8 week แล้ว เรามีตกขาวปนเลือดสีน้ำตาลออกมาเรื่อยๆ เกือบจะทุกวัน ไม่เยอะค่ะ แค่ติดกางเกงใน แต่เป็นมาตั้งแต่ช่วง 4 week แล้ว
ช่วง6week ไปหาหมอ ตรวจอัลตราซาวด์ เด็กปกติดีค่ะ มีหัวใจเต้นแล้ว เราบอกหมอมีเลือดออกสีน้ำตาลๆ หมอบอกว่าน่าจะเป็นเลือดเก่า แต่ก็แอบบสงสัยว่า ทำไมเป็นนานจัง
จนวันนี้ มีเลือดสีสดเมือกๆออกแบบติดกางเกงใน กังวลใจมากๆ ช่วงก่อนหน้านี้มีอาการปวดจี๊ดๆที่ท้องน้อย ตอนปัสสาวะ แปปเดียว แล้วก็หายไป มีปวดท้องน้อยบางนิดหน่อย (มวนๆ จุกๆ) มีอาการคันอวัยวะเพศมากๆ ตั้งแต่ช่วง3week จนตอนนี้ก็คันอยู่ค่ะ แต่เรื่องคันนี้ไม่ได้บอกหมอ จะมีปัญหาอะไรไหมค่ะ
ลองหาข้อมูลตามเน็ต บางคนก็บอกเสี่ยงแท้งคุกคาม บางคนก็บอกว่าเลือดออกช่วง2-3เดือนแรก ปกติ ตอนนี้ยังไม่ถึงกำหนดนัดตรวจ แต่อยากไปตรวจพรุ่งนี้แล้วค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่