ตกขาวสีน้ำตาล ตั้งครรภ์ได้5วีค ช่วยดูภาพอัลตราซาวด์หน่อยค่ะ

ไปหาคุณหมอเพื่ออัลตราซาวด์ผ่านทางช่องคลอดเมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมาค่ะ
เพราะอยู่ดีๆมีตกขาวสีน้ำตาลออกมา ตอนปัสสาวะแล้วใช้ทิชชู่ซับ
คุณหมอแจ้งว่าเป็นภาวะแท้งคุกคาม ได้ให้ยากันแท้งกินทันที 4 เม็ด
และให้ฮอร์โมนมาทานวันละ 3 เวลา ตอนนี้น้อยลงค่ะแต่ก็ยังมีออกมาบ้าง
ซึ่งคอนนี้เราก็อยู่แต่ห้องเลย กินๆนอนๆ ตามที่คุณหมอแนะนำ
อยากทราบว่ามีเพื่อนๆคนไหนเป็นแบบนี้แล้วเบบี๋ในท้องโอเคไหมคะ
ต้องแจ้งให้ทราบก่อนว่า ตั้งครรภ์ในมดลูกปกติค่ะ มีถุงตั้งครรภ์
มีถุงไข่แดง แล้วก็เห็นเบบี๋ตัวจิ๋วอยู่ แต่ยังไม่สามารถวัดคลื่นหัวใจได้
ถ้าเพื่อนๆดูจากภาพอัลตราซาวด์แล้ว เบบี๋มีโอกาสจะพัฒนาไหมคะ
พยายามทำใจให้สบาย แต่การที่ยังมีสีน้ำตาลออกมาแบบนี้ก็กังวลค่ะ ท้องแรกด้วย
คุณหมอนัดซาวด์อีกทีพฤหัสนี้ หวังว่าจะเห็นหัวใจเบบี๋ แล้วก็พัฒนาการของเค้า
เพื่อนๆคนไหนมีคำแนะนำอะไร บอกได้เต็มที่เลยนะคะ หรือแชร์ประสบการณ์ก็ได้ค่ะ
ขอบคุณทุกคนมากนะคะ ยิ้ม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่