ใครเห็นข้อความนี้ แชร์ใน Line บ้างคะ

ด่วน!! กรมอุตุไม่เคยพยากรณ์แบบนี้ในรอบ195ปี!
** คลื่นความหนาวแผ่ปกคลุมปะเทศไทยทุกภาคตั้งแต่16นี้เป็นต้นไป..
โดยภาคเหนือ-อีสาน ลดลงเหลือ 2°c..
กรุงเทพร่วง1-10°c มากสุดในรอบ1,114ปี!
#‪#‎อีกราว12ชม‬.นับถอยหลัง ฝนจะเทภาคเหนือและอีสาน ตามด้วยลมแรง แล้วอุณหภูมิจะลดลงเต็มๆ เตรียมพร้อมรับมือด้วยกับ extreme weather change ส่งต่อครับ
#‪#‎พายุฤดูร้อนกำลังจะเข้าถล่มกรุงเทพฯ‬ และปริมณฑล. นครปฐม. สมุทรสาคร. นนทบุรี ปทุมธานี ราชบุรี บุรีรัมย์ นครราชสีมา เวลาประมาณ. 06.00น คืนนี้ครับ ขอให้ทุกท่าน หลบเลี่ยงการเดินทางในช่วงคืนนี้ และเตรียมเทียน ไม้ขีดและอาวุธไว้ เพราะอาจจะเกิดไฟฟ้าดับได้ และพรุ่งนี้คาดฝนจะตกหนักทั่ว กทม. ปริมณฑล นครราชสีมา และบุรีรัมย์

เราเห็นอาจารย์ส่งมาในกรุ๊ปไลน์ค่ะ เรื่องพายุเป็นไปได้ แต่เรื่องอุณหภูมิ มันจะเป็นไปได้เหรอ??
อีกอย่าง คำว่าคลื่นความหนาวมันแปลกๆ ปกติ กรมอุตุ จะใช้คำว่าความกดอากาศสูง ถ้าผิดพลาดขออภัยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่