ระบบระบายความร้อนเกียร์CVT ในTEANA J32 MC กับ L33 เป็นแบบไหนครับ

ระบายความร้อนด้วยอากาศผ่านแผงออย อย่างเดียว หรือ ระบายความร้อนด้วยน้ำหม้อน้ำควบคู่ด้วยครับ

พอดีผมใช้ J32 ก่อน MC อยู่ มันไม่มีแผงออยเกียร์มาให้ อยากจะยืดอายุเกียร์ซักหน่อยครับ เพราะวิ่งทางไกลบ่อยพอสมควรและใช้ในเมืองรถติดพอสมควร ตอนนี้ แสนสี่กว่าๆแล้ว

อยากทราบว่า ถ้าระบบระบายความร้อนเกียร์มันอาศัยแผงออยและน้ำหม้อน้ำระบายความร้อน ต้องใช้อะแดปเตอร์แบบนี้ใช่มั้ยครับ
ภาพจาก คุณW.ATZ  jukeclubthailand

แล้วมีร้านไหนสามารถติดตั้งระบบควบคู่แบบนี้ได้บ้างครับ ในกรุงเทพหรือแถวปริมณฑลก็ได้ครับ ยินดีขับลงไปทำครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่