บ้านไม่มีแอร์ เราจะเอาชีวิตรอด จากการใช้ชีวิตท่ามกลางอากาศร้อนขนาดนี้ได้อย่างไร?🌞🔥

บ้านไม่มีแอร์ เราจะเอาชีวิตรอด จากการใช้ชีวิตท่ามกลางอากาศร้อนขนาดนี้ได้อย่างไร?🌞🔥

พัดลมพัดก็แล้ว อาบน้ำวันละสี่รอบก็แล้ว แดงโซดา แตงโมแช่เย็น คือทำหมดแล้ว

แต่จขกทรู้สึกเพลียกับอากาศร้อนช่วงเที่ยงช่วงบ่ายแก่ๆมากๆ รู้สึกหมดแรง เลยหลับโดยอัตโนมัติ 5555

ไม่ค่อยได้ทำไรเป็นชิ้นเป็นอันเลยในตอนกลางวัน
แถวบ้านร้อนจนช็อคก็มีมาแล้ว

เลยอยากถามแชร์กันว่า เพื่อนๆทำไรเพื่อเับร้อน ลดความเพลียจากอากาศร้อนกันบ้างคะ?
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 7
บ้านเราไม่มีแอร์ค่ะ ใช้ชีวิตมาได้เพราะความชินล้วน ๆ
ไม่มีแอร์เพราะบ้านจนค่ะ ไม่มีเงินซื้อ ราคาเครื่องนึงตั้งหลายหมื่น ไหนจะค่าไฟที่ตามมาอีก
ชีวิตคนเรามันไม่ได้สะดวกสบายหรือมีพร้อมเหมือนกันทุกคน
เราอาบน้ำแล้วทาแป้งเย็น เปิดพัดลมจ่อค่ะ
โชคดีที่ระเบียงลมโกรก ก็เปิดหน้าต่างไว้อีกแรง ช่วยคลายร้อนได้เล็กน้อยค่ะ
+
มาเพิ่มนิด การดื่มน้ำเย็น ๆ หรือน้ำหวานก็ช่วยคลายร้อนได้เช่นกันค่ะ
ทางที่หลีกดีเลี่ยงการออกไปทำกิจกรรมข้างนอกในเวลาร้อนจัดจะดีกว่าค่ะ
ความคิดเห็นที่ 39
ลองดูตามนี้ ไม่ต้องเสียเงินซื้ออะไรhttps://youtu.be/NGa1VO3lnL8
ความคิดเห็นที่ 17
ซักผ้าหลายๆตัวแล้วตากกลางคืน  เปิดหน้าต่างไว้ ลมโชยมาก็เย็นแล้ว
หรือบางทีผมก็ใช้ผ้าขนหนู3-4ผืนใหญ่ ชุบน้ำ ตากไว้รอบห้อง มันก็เย็นชื้นๆดี  

สูตรนี้ได้ตอนไปรับน้องยี่สิบกว่าปีก่อน
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่