ใครเจอปัญหา Asus zenpad 7.0 บ้างคะ

กระทู้คำถาม
คือเราซื้อzenpad มาได้ประมาน2อาทิตกว่าๆแล้วค่ะ ได้มาช่วงแรกๆปัญหาที่เจอเลย คือ. จอปลุกไม่ตื่นค่ะ ต้องกดปุ่มปิดเครื่อง+volum+ เพื่อให้เข้าโหมดอะไรสักอย่าง แล้วก็เปิดเครื่องขึ้นมาใหม่ค่ะถึงจะติด พออัพเดทเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดก็พบปัญหาบ้างแต่น้อยมากที่จะพบปัญหาตรงนี้ค่ะ

ปัญหาต่อไปน่ะค่ะ คือถ้าชาร์จแบตแล้วเล่นไปด้วยปกติมือถือหรือแท็ปเล็ตทั่วไปมันก็เล่นได้ใช่ไหมค่ะ แล้วแบตก็จะขึ้นตามปกติ แต่นี้อะไรค่ะ คือ ชาร์จได้ 70 ลองหยิบมาเลื่อนดูเฟส ดูลาย ผ่านไป15นาที แบตไม่ขยับเลยค่ะ แล้วที่หนักกว่านั้นคือ เครื่องร้อนมากเลย ร้อนแบบจับไม่ได้อ่ะ

ปัญหาสุดท้ายน่ะคะ คือแกนหมุนอัตโนมัติไม่ค่อยทำงานค่ะ บางทีจะดูหนังต้องการให้เป็นลายนอนก็หมุนหน้าจอนอนลง. แต่หน้าจอไม่หมุนตามค่ะ ต้องปิดเปิดเครื่องใหม่เพื่อให้หมุน แล้วบางที่ดูหนังจบ จะให้หน้าจอเป็นแนวตั้ง ก็ไม่ยอมตั้งอีกค่ะ เหนื่อยล่ะน่ะ

คือzenpad 7.0. เนี่ย มีหลายคนพบปัญหาน่ะคะ แต่ก็ไม่เข้าใจทำไมไม่ยอมแก้ไขให้มันดีๆค่ะ บอกตรงๆเลย เสียดายเงินมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่