ฉากในภาพยนตร์เรื่อ ฉากในภาพยนตร์เรื่องรถไฟฟ้ามาหานะเธอ และ บันทึกของตุ๊ด ถ่ายที่ไหนครับ อยากไปถ่ายรูปบ้าง

ฉากในรูปอ่ะครับ ขอพิกัดทีนะครับ อยากไปยืนถ่ายรูปบ้าง
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ท่าราชวรดิษฐ์ค่ะ จากท่าช้างให้เดินมาทางท่าเตียน(ถนนมหาราช) ท่านี้ไม่ไกลจากท่าช้างมากค่ะ อยู่แถวๆที่เป็นท่ารถสาย508/25
ให้เดินตรงมาเรียบถนนมหาราชเลี้ยวเข้าตรงที่จอดของราชนาวีสโมสรค่ะ
ไม่ก็สังเกตุประตูวัดพระเเก้วที่ชื่อประตูเทวาภิรมย์ค่ะ เพราะทางเดินไปท่านี้อยู่ตรงข้ามกับประตูนี้เด๊ะๆ

เป็นท่าเรือประจำที่ทหารเรือเอาไว้ข้ามฝั่งค่ะ แต่คนทั่วไปก็ใช้บริการได้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่