หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ลูกชุบกลายเป็นขนมไทยราคาแพง ???
กระทู้สนทนา
ของหวาน
ไปกินอาหารร้านบ้าน ๆ ที่อ่างศิลา มีแผงขายขนมลูกชุบใส่กล่องขนาดฝ่ามือมี 5 ลูก แต่ลูกโตหน่อย
นึกในใจว่าน่าจะกล่องละสักสี่สิบ คิดเงินกล่องละ 100 บาท ลูกชุบเดี๋ยวนี้แพงจังนะครับ
ไม่ได้กินลูกชุบมานาน เลยไม่ทราบราคาน่ะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
ตอนเด็กๆได้เงินไปโรงเรียนวันละกี่บาทกันคะ
ตอนประถม จขกท ได้วันละ 40 มัธยม วันละ 50 มหาลัย วันละ 100 ย้อนไปเมื่อสี่สิบกว่าปีที่แล้ว นานเนอะ 555
สมาชิกหมายเลข 8548454
เมนูแซ่บจี๊ด. น้ำตก อกไก่ทอด 🍗🍗
แฟนสั่งของขวัญมาให้ ส่งตรงถึงบ้าน นึกว่าได้นาฬิกาข้อมือใหม่ซะอีก ปรากฏว่าเป็น เลื่อยครับ เป็นไร้สาย ต่อด้ามได้ด้วย สบายเลยไม่ต้องปีนต้นมะม่วงไปตัดกิ่งแล้วครับ เมนูวันนี้ อาหารไทย น้ำตก อกไก
สมาชิกหมายเลข 4755513
ทับทิมกรอบ ทำแบบจัดเต็มอีกแล้ว เมนูทำง่าย อร่อยชื่นใจ
จากกระทู้นี้ "จ๊อขี่" ไหว้ครบรอบวันเสียชีวิตของบรรพบุรุษ ทำอาหารไหว้เองแบบจัดเต็ม เราทำขนมหวานคือทับทิมกรอบ ทำเยอะ จัดเต็มเหมือนเดิม ขั้นตอนทำง่ายๆ ตามนี้เลยค่ะ นำแห้วมาหั่นเป็นชิ้นเล็กๆ
ย้ำคิดย้ำฝัน
ถ้าเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นกับคุณ คุณจะทำอย่างไรครับ
2 วันก่อนไปธุระ ต่างพื้นที่มาครับ แล้วก็ไปเจอเพื่อนคนหนึ่ง เปิดร้านขายขนมเบเกอรี่เล็กๆ อยู่ละแวกโรงเรียนแห่งหนึ่ง เบเกอรี่ของแกก้ไม่ใช่ว่าเป้นเบเกอรี่พวกแพงๆที่ขายตามร้านหรูหรือร้านกาแฟทั่วๆไป สินค้
totoonline
อยากทราบว่าฟิกเกอร์งานสเกลกับพวกงานไพรซนี่มันต่างกันมากขนาดไหนครับ?
พึ่งหันมาลองสะสมฟิกเกอร์ได้ 2 เดือนครับ แต่ไม่กล้าซื้อพวกงานสเกลเพราะมันแพงมาก กลัวติดขึ้นมาแล้วจะกรอบ แต่เผลอแปปเดียว กดงานไพรซไป 100 กว่าตัวแล้ว เลยคิดว่าแทนที่จะซื้อเก็บกราดไปทั่วแบบนี้ เงินที่เสีย
สมาชิกหมายเลข 3147470
ข้อสังเกตบางประการจากการหาของกินที่ปีนัง(Penang)
ผมชอบไปหาของกินรสชาติใหม่ๆ ร้านอาหารริมทาง ดูรูปแบบการใช้ชีวิตสามัญของประเทศเพื่อนบ้านที่สามารถเดินทางทางบกได้ง่าย ไม่ต้องขออนุญาตเข้าประเทศให้วุ่นวาย มีเสื้อผ้าสองชุดในย่ามสะพายก็พอแล้ว เป็นครั้งที่
นกเถื่อน
Herman W. Lay จากเซลส์แมนขายขนม สู่เจ้าของแบรนด์ Lay’s /โดย ลงทุนแมน
ทำขนมขบเคี้ยว กับ เครื่องดื่ม ได้แมทช์กันมาก https://www.facebook.com/share/p/1CcU5cT5KQ/ หลายคนน่าจะรู้จักขนมมันฝรั่งทอดอย่าง Lay’s อยู่แล้ว เพราะมีขายในร้านสะดวกซื้อทั่วประเทศไทย มานานนับ 3
สมาชิกหมายเลข 2933266
4 ร้านโชห่วยให้คำตอบแล้วว่า ...
ทำไมต้องขายแพงกว่าร้านสะดวกซื้อ? สืบเนื่องจากกระทู้นี้ค่ะ https://pantip.com/topic/43651550 เช้าสดใส ขากลับจากออกไปเดินเล่น แวะคุยกับโชห่วยแถวบ้านทั้ง 4 ในชุมชนที่เดินห่างบ้านไม่เกิน 500 เมตร ร้านห
delicate pudding
พบปัญหาการซื้อของที่แมคโคร
เรื่องมีอยู่ว่าไปซื้อขนมที่แมคโครเป็นแอลฟี่ทั้งหมด 3 กล่อง ซึ่งตอนนั้นมีจัดโปร 3 กล่องได้ส่วนลด เราก็เลยซื้อมา 3 กล่อง แกะกินไป 2 กล่องไม่มีปัญหาอะไร ซึ่งบอกก่อนว่าใน 1 กล่องนั้นจะมีแอลฟี่ทั้งหมด 12 ช
สมาชิกหมายเลข 1670175
รีวิวตู้เย็น samsung 2 ประตูใช้งานปีกว่าพังซะแล้ว
มารีวิวประสบการณ์ให้ฟัง เคยอ่านๆมาเหมือนกันแต่ไม่คิดว่าจะแย่ขนาดนี้ ตู้เย็น 2 ประตู เริ่มใช้งานกันยาปี 66 ปลายเดือนกรกฏา 68 อยู่ๆก็ไม่เย็นทั้งช่องฟรีช แลัช่องด้านล่าง ติดต่อผ่านทาง chat online ของ sa
MDppong
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
ของหวาน
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ลูกชุบกลายเป็นขนมไทยราคาแพง ???
นึกในใจว่าน่าจะกล่องละสักสี่สิบ คิดเงินกล่องละ 100 บาท ลูกชุบเดี๋ยวนี้แพงจังนะครับ
ไม่ได้กินลูกชุบมานาน เลยไม่ทราบราคาน่ะครับ