ทำยังไงให้ตัวเองดูแพงครับ

กระทู้คำถาม
มีไหมครับ คนที่ไม่ว่าจะทำอะไรก็ดูโลว์โพรไฟล์ไปหมด

ผมก็ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร ผมพยายามยังไงก็ยังดูไม่โอเคอยู่ดี
แบบว่าสามารถทำให้ชุดที่ดูดีมากๆ กลายเป็นชุดเน่าๆกระจอกๆได้ในพริบตาที่ผมใส่ 55555
บางครั้งซื้อของแพงแบรนด์แท้มาใช้ แต่เวลาคนอื่นมองจะมองว่าเราใช้ของก็อปซะงั้น

มีใครเป็นเหมือนผมไหม แล้วใครพอจะมีวิธีช่วยแนะนำบ้างครับ อยากดูดี ดูสมาร์ทขึ้นบ้าง
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 10
ผมจะแนะนำสไตล์การแต่งตัวง่ายๆ ใช้งบไม่มาก ไม่จำเป็นต้องแบรนด์เนม แต่ทำให้คุณดูดีได้

เสื้อคอโปโลสีพื้น โทนสีเข้มๆ เช่น สีกรมท่า ทรงสลิม แบบพอดีตัว

กางเกงยีนส์ทรงสลิม สีเข้ม โทนดำๆ มืดๆ สีเดียวทั้งตัว ไม่ต้องมีริ้วรอยของการฟอกซีดๆ เพราะมันเสี่ยงที่จะทำให้ดูโลว์ ถ้าหน้าไม่ให้

รองเท้าหนังสีดำ แบบมีส้น ทรงเล็กๆ เรียวๆ

ผมตัดสั้น หน้าตาดูแลให้สะอาด หนวดเคราโกนให้เกลี้ยง (บางคนไว้แล้วดูดี แต่บางคนไว้แล้วเป็นโจร ดังนั้น เพื่อลดความเสี่ยงที่จะกลายเป็นโจร โกนให้เกลี้ยงไว้ก่อนดีกว่า)

การเดิน ให้แขม่วงท้องเวลาเดิน จะช่วยให้เราเดินตัวตรง ดูสง่าผ่าเผย แต่ถ้าลงพุงมาก จนไม่อาจแขม่วท้องได้ ก็จงไปลดพุงซะก่อนครับ

เล่นดัมเบล เสริมกล้ามอกและไหล่ จะทำให้ร่างกายเราไม่ก๊องแก๊ง หมั่นออกกำลังกายด้วย ผู้ชายเราเกิดมาคู่กับการออกกำลังกาย ควรหมั่นฟิตหุ่นอยู่ตลอดเวลา อย่าปล่อยเนื้อปล่อยตัว ไม่งั้นจะกลับมาฟิตเหมือนเดิมยาก

เอาง่ายๆแค่นี้ก่อน รับรองคุณจะมั่นใจขึ้นกว่าเดิมครับ
ความคิดเห็นที่ 1
ทำหน้าให้หล่อค่ะ แล้วไม่ว่าคุณจะใส่ชุดคนตัดอ้อยคุณก็จะแพง!!
ความคิดเห็นที่ 31
ขอแย้งเรื่องหน้าตาค่ะ คนหล่อที่ดูเห่ย และบ้านๆ มีเต็มไปหมด

บุคลิกภาพมาจากความมั่นใจ ทัศนคติ รสนิยม และ การฝึกควบคุมตนเองอย่างยาวนานค่ะ
เราเคยพบผู้ชายขี้เหร่เท่าโชเล่ย์และเอกราชเก่งทุกทางที่บุคลิกภาพดีจนเราเห็นเขาเท่ภายใน 20 นาที

ความมั่นใจ คุณต้องเชื่อว่าคุณจะเป็นคนดูดี คุณมั่นใจในตัวเอง ฉาดฉาน
รู้จักมารยาทและกาละเทศะ สุภาพแต่ไม่หงอไม่หยิ่ง

ทัศนคติ คุณต้องมองโลกได้ทั้งบวกและลบ แต่พยายามคิดดีกับทุกคน
อย่าโลกสวย อย่าโลกเน่าหนอน เอาให้พอดี เป็นคนมีวิจารณญาน

รสนิยม ไม่ได้แปลว่าราคาแพง แต่แปลว่ามีสไตล์ แต่งตัวให้สะอาดเรียบร้อย
หารูปนายแบบแต่งตัวแบบที่ชอบ แล้วดูว่าเขาจัดเสื้อผ้าด้วยโทนสีและรูปทรงอย่างไร
และมันควรเข้ากับเรา นานๆไป ก็จะจับแนวทางที่ตัวเองชอบได้
less is more น้อยไว้ก่อน

ควบคุมกริยาตัวเอง ยืนเดินนั่งนอนกิน ยูทูบมีคลิปมากมาย
กว่าเราจะเดินหลังตรงเป๊ะแบบทุกวันนี้ ก็อายุเยอะมาก
ความคิดเห็นที่ 7
คล้องพวงมาาลัยแบ้งค์พัน แบบพระเอกลิเกสิคะ เอาหลายๆพวงน้าา
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่