หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ขอวิธีการคิดต้นทุนการขายก๋วยเตี๋ยวด้วยครับ
กระทู้คำถาม
เจ้าของธุรกิจ
งานขาย
การเงิน
อยากทราบว่าควรคิดอย่างไร ควรคิดต้นทุนอย่างไร กำไรเท่าไร ขายอาหารไม่เหมือนของของทั่วไป ซื้อของเพิ่มคิดอย่างไร เช่น ทำได้100ชาม ซื้อเนื้อ ลูกชิ้นผักเพิ่มอีกกิโล คิดชามละเท่าไรต้นทุน งงควรคิดอย่างไรต้นทุน กำไร
แก้ไขข้อความเมื่อ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
30 บาท สำหรับก๋วยเตี๋ยว 1 ชาม ราคานี้ยังพอได้กำไรบ้างไหมสำหรับเศรษฐกิจแบบนี้
สมาชิกหมายเลข 859234
อยากทราบว่า ราคาจริงๆของ ก๋วยเตี๋ยว 1 ชาม
คือผมทำก๋วยเตี๋ยวไม่เป็นนะครับ แบบไม่รู้เลยต้องใช้ วัตถดิบอะไรมั่ง ผมอยากถามว่า ต้นทุนก๋วยเตี๋ยว 1 ชาม ราคาจริงๆ แบบซื้อวัตถุดิบที่ตลาดมาทำ จริงๆแล้วมันชามละเท่าไหร่ หรือไม่ก็ ต้นทุนวัตถุดิบที่ซื้อมา
จิ้งจอกหนุ่ม
จะทำก๋วยเตี๋ยวน้ำ เลี้ยงคนประมาณ 30 คน จะใช้เส้นเล็กกี่กิโลดีครับ
ปกติจะทำกินกันเองในบ้าน 2-3 คน เลยใช้เส้นไม่มาก แต่ถ้าจะเลี้ยงถึง 30 คน ควรใช้กี่โลครับ ใครพอทราบบ้าง ขอบคุณครับ
kitban
ขายก๋วยเตี๋ยว 300 ชาม มีรายได้วันละ 15,000บาทต่อวัน (ขายเตี๋ยวรายได้ดีขนาดนั้นเลยเหรอ)
ชามละ50 ขายได้วันละ 300ชาม =15,000บาทต่อวัน (ลางานไปขายเตี๊ยวกันเถอะ) ผู้สื่อข่าวได้เดินทางไปที่ชุมชนหนองแก้ช้าง ต.ในเมือง อ.เมือง จ.นครราชสีมา ซึ่งมีร้านก๋วยเตี๋ยวร้านหนึ่งที่แปลกกว่าร้านทั่ว ๆ ไป เ
สมาชิกหมายเลข 2171697
ช่วยดูหน่อยคะ กำไรจากขายก๋วยเตี๋ยว
คือมีข้อสงสัยคะ เห็นแม่ค้าด้วยกันที่ขายของบอกวันนึงได้กำไรสองพันสามพันขึ้น เราก็ขายก๋วยเตี๋ยวทำไมวันนึงเราได้ประมาณนี้ รบกวนผู้รู้คะ 1.เราได้กำไรจากการขายก๋วยเตี๋ยวหักลบทุกอย่างแล้ว ค่าแกส ค่าเช่า ค่
สมาชิกหมายเลข 1000269
🥢 ตั้งใจมากิน ก๋วยเตี๋ยวเรือบุฟเฟ่ต์ลูกชิ้นปั้นสด อีกหนึ่งมื้อสุดคุ้มราคาถูก ในอำเภอเมืองจังหวัดระยองค่ะ 😍🥰😘
เป็นร้านก๋วยเตี๋ยวที่เพิ่งเปิดใหม่ได้ไม่นานค่ะ แต่เห็นมีหลายคนเขารีวิวในเพจอาหารของจังหวัด ลูกค้าแน่นร้านคนกินกันเยอะมากๆ ด้วยความที่เป็นคนชอบเมนูก๋วยเตี๋ยวแยู่แล้ว แล้วร้านไม่ได้อยู่ไกลบ้านเลยค่ะ ก
Ananya Amy_1994
"พริกผักกินไม่หมด โดนตบตามอายุ" 🌶️🥬
พ่อค้าก๋วยเตี๋ยวไอเดียเด็ด แก้เผ็ดคนชอบตักผัก-ตักเครื่องปรุงเยอะแล้วกินไม่หมด ปรับเงินก็แล้ว ขอร้องก็แล้วไม่ได้ผล ตั้งป้ายประกาศ "พริกผักกินไม่หมด โดนตบตามอายุ" ได้ผลดีเกินคาด . (7 ธ.ค. 68)
เม่าบนยอดดอย
“ภาชนะ” ต้องห้าม! มีติดบ้านรีบทิ้ง สะสมสารพิษไม่รู้ตัว
🥣🍽️🍴 ถ้วยชามในบ้าน อาจเป็นภัยเงียบ ที่คุกคามสุขภาพคุณ และคนที่คุณรัก รู้ให้ทัน ก่อนจะสาย! . ในชีวิตประจำวัน เราใส่ใจเรื่องอาหารที่กิน ผักล้างสะอาดหรือยัง? เนื้อสดพอไหม? แต่รู้หรือไม่ว่า ภาชนะ จานชามที
Lady_Simplicity
เซเว่นตั้งติดๆแบบนี้เขาจะได้กำไรบ้างไหม
ทำไมคนที่มาตั้งสาขาถึงไม่มีกฏกติกาเช่นจะตั้งสาขาใหม่ได้ต้องอยู่ห่างกันกี่กิโลหรือระยะทางเท่าไรน่าจะกำหนดไม่ใช่ใครจะตั้งก็ตั้งไดดูเอาจากแผนที่สาขาอยู่ห่างกันไม่ถึง500เมตร ตั้งสาขาติดๆกันแบบนี้จะมีกำไรส
สมาชิกหมายเลข 8378462
เหมาก๋วยเตี๋ยว 200 ชาม 4000 บาท คุ้มมั้ย
คือบ้านเราขายก๋วยเตี๋ยวป๊อกๆปกติชามละ 35 บาท จะมีหมู6ชิ้น ปลาเส้น6ชิ้น ลูกชิ้น3ชิ้น เส้นให้ปกติ แล้วก็พวกผัก ตามกระทู้มีคนมาเหมาก๋วยเตี๋ยวครอบครัวเรา เขาบอกว่า 4000 บาท 200 ชาม ได้มั้ย ก็เท่ากับว่า ตก
สมาชิกหมายเลข 6679794
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
เจ้าของธุรกิจ
งานขาย
การเงิน
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ : 1
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ขอวิธีการคิดต้นทุนการขายก๋วยเตี๋ยวด้วยครับ