อุดฟันครั้งนึงจะอยู่ได้นานเท่าไร ก่อนที่จะต้องอุดซ้ำหรอครับ

กระทู้คำถาม
คือก่อนหน้านี้เคยอุดฟันไปหลายซี่ แต่หลังจากอุดไปก็ไม่ค่อยได้ดูแลรักษาเหมือนตอนก่อนจะอุด หลายปีผ่านไป รู้สึกปวดฟัน ไปให้หมอดู หมอบอกฟันผุหลายซี่ ต้องอุดฟัน และมีซี่ที่ต้องอุดซ้ำ อยากทราบว่าจริงๆแล้วถ้าเราดูแลรักษา แปรงฟัน ใช้ไหมขัดฟันอย่างสม่ำเสมอ จำเป็นที่ต้องอุดซ้ำไหมครับ หรือยังไงวันนึงก็ต้องอุดซ้ำ ถ้าต้องซ้ำ อยากทราบว่าอุดทีนึงซี่ที่อุดไปจะอยู่ได้นานเท่าไรก่อนซ้ำครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่