ราคาอุดฟัน

กระทู้คำถาม
รบกวนสอบถาม(ด้วยความไม่รู้จริงๆค่ะ)ไม่มีเจตนาอื่นใด ปกติราคาในการอุดฟันนั้นแพงมั้ยคะ
ไม่ค่อยเข้าร้านทำฟันเพราะเป็นคนกลัวหมอ กลัวเข็มค่ะ เหตุเกิดคือรู้สึกรอยที่เคยอุดฟันไปมันแตก
เลยต้องไปอุดใหม่ เลยถือโอกาสขูดหินปูนไปด้วยเลย ก็เลยไปเดินที่โรบินสันสมุทรปราการเจอ คลินิค
ในนั้นก็ถามว่ารองรับประกันสังคมมั้ยเค้าแจ้งว่ารองรับเลย ok ค่ะเข้าไปใช้บริการ อุดฟัน 2 ซี่ทางคุนหมอ
บอกว่าที่อุดไว้เดิมมันแตกต้องทำใหม่ 1 ซี่ ส่วนอีกซี่เริ่มผุแล้วนะก็เลยบอกคุณหมองั้นทำไปด้วยกันเลย
(เริ่มผุนะคะยังไม่มีอาการปวดไม่มีอะไรใดๆทั้งสิ้นเห็นเป็นจุดดำๆ)
ขูดหินปูนด้วย ตอนเช็คบิลรุ้สึกจะเป็นลมด้วยความไม่ค่อยรู้วงการคลินิคทำฟัน ราคาแบบนี้คือ
ปกติหรือเปล่าคะ แค่รู้สึกสงสัยอยากได้ความรู้เพิ่มเติมอ่ะค่ะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 29
โห แพงมากกก พันเก้านี่ มันดูเกินไปจริงๆแหละ เราไม่เคยอุดฟันเกินซี่ละพันเลยนะ อย่างคลินิก will dent dental cilnic ที่เราไปทำประจำ อุดฟันสีเหมือนฟันเลยนะ ยังแค่ด้านละ 700 บาทเอง เบิกประกันสังคมได้อีก ถ้าทำ 1 ด้าน คือไม่เสียสักบาทค่ะ ถึงคลินิกจะดูดี หรือดังแค่ไหนก็หาคลินิกสำรองไว้ก็ดีนะคะ คลินิกดีๆที่ราคาไม่แรงก็มีเยอะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่