+++ ขอความรู้หน่อยครับ เรื่องถุงนอน ที่ใช้ในอุณหภูมิ -5 องศา ครับ +++

ผมกำลังจะไปเที่ยว treking ที่ต่างประเทศ ต้องเดินแบกของราว 20+ กิโลครับ   นอนกางเต้นท์  ในอุณหภูมิ -5 องศา
ผมกำลังหาถุงนอนที่จะเอาไปใช้ เจอที่น่าสนใจอยู่ยี่ห้อ deuter ครับ
อันนึงเป็น +5  อีกอัน 0 องศา  
ตัว +5 จะเขียน range ไว้ที่ 9 ถึง -9
ตัว 0 จะเขียน range ไว้ที่ 5 ถึง -14

นน.ต่างกัน 300+ กรัม  แต่ขนาด นี่ต่างกันพอควร

เลยอยาการาบครับว่า ตัว 5 องศานี่  ถ้าเอาไปใช้นอนในอุณหภูมิ -5 นี่จะพอได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่