---ปากีสถานตอนเหนือ (Karakoram Highway)---- สอบถามเรื่องการติดต่อเอเย่นต์ทัวร์ท้องถิ่นและค่าใช้จ่ายครับ

มีโปรแกรมจะไปประมาณช่วงสงกรานต์ ใช้เวลาประมาณ 10 วัน เที่ยวแถบ Gilgit , Gupis , Yasin , Hunza แล้วก็ Skardu ครับ

ไปทั้งหมดประมาณ 5-6 คน

ติดต่อทาง Altaf ที่เป็นเอเย่นต์ชื่อดังในหมู่คนไทย คิดค่าเช่ารถ + ค่าไกด์ + ค่าโรงแรม รวมทั้งหมด 700 เหรียญสหรัฐ / คน (ถ้าบิน Domestic flight จ่ายเพิ่มอีก 120 เหรียญต่อคน) ส่วนอาหาร เราจะหากินเอง

พอจะทราบมั้ยครับว่าแพงไปหรือเปล่า โดยเฉพาะเพื่อนๆสมาชิกที่เคยไปในช่วงระยะเวลาไม่นานก่อนหน้านี้ เพราะข้อมูลที่ผมมีอยู่ไม่อัพเดทเท่าไหร่ เคยเจอในบอร์ดว่า มีทริปที่จ่ายคนละ 20 ดอลล่าร์/วัน เฉพาะค่ารถ + ค่าไกด์ ส่วน โรงแรมกะอาหาร ไปหากันหน้างาน แต่นั่นก็หลายปีมาแล้ว

ใจจริง เรื่อง option ที่ทางเอเย่นต์เสนอมา ค่อนข้างพอใจ เพราะ ไม่อยาก walk-in กลัวจะหาห้องยาก แต่ติดที่ราคาครับ รู้สึกว่าแพงไปหน่อย (กะไว้ไม่เกิน 500 เหรียญเท่านั้นเอง)

ขอคำปรึกษา 2-3 ข้อตามนี้ครับ
1) ราคาที่พอเหมาะกับจำนวนผู้ร่วมทริป และด้วย option ประมาณนี้ ควรเสียเงินเท่าไหร่ต่อคนครับ
2) กรณีที่เราหาโรงแรมเอง ด้วยการ walk-in จะยากมั้ยครับ ถ้าไม่ยาก ก็อยากจะหาเอง แล้วขอเอเย่นต์ลดราคาลงมาอีก น่าจะดีกว่ามั้ยครับ
3) มีเอเย่นต์รายอื่น พอจะแนะนำได้มั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่