[CR] เพื่อนผมชวนไปสวนพฤกษ์ฯ (สวนพฤกษศาสตร์บ้านร่มเกล้า พิษณุโลก ในพระราชดำริ)

สวัสดีครับ ทริปๆนี้เกิดจากเพื่อนผมคนหนึ่ง ไปเรียนต่อที่ต่างประเทศ แล้วคราวนี้กลับมาเมืองไทย เรียนชีวะด้านพืชครับ กลับมาไทยก็อยากมาหาที่ที่มีการรวบรวมพันธุ์พืชเพื่อไปถ่ายรูป มันบอกว่าจะได้กลับไปของบมาออกฟิลด์แบบจริงๆจังๆ ตอนแรกเพื่อนผมไปกันสองคน ชีวะทั้งคู่ ผมบอก “อยากไปด้วย ได้ยินชื่อมานานแล้ว หารีวิวก็ไม่ค่อยมี” มันก็บอกว่า “เอาเด้ ไปกันเยอะๆ สนุกดี” ก็เลยเกิดทริปนี้ขึ้นมาครับ ทริปสั้นๆ 3 วัน 2 คืน (ตกลงเพื่อนมันชวนผมหรือผม หรอยตามมันไปเองกันละเนี่ย) แต่ก่อนไปเพื่อนอีกคนไปไม่ได้ สรุปเหลือสองคน กลัวอะไรละครับวัยรุ่น!!! ก็จัดไปเซซซซซซซ้...

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

กระทู้ทั้งหมดของผมครับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

อุปกรณ์บันทึกภาพความทรงจำ
Fuji X-E1 + kit 18-55 f2.8-4 : Asus Zenphone5

(กระทู้นี้ผมพิมพ์ไว้ในเวิร์ดก่อนครับ แล้วเอามาลงทีเดียวเลย จะได้อ่านยาวๆกัน^^)

ชื่อสินค้า:   เพื่อนผมชวนไปสวนพฤกษ์ฯ (สวนพฤกษศาสตร์บ้านร่มเกล้า พิษณุโลก ในพระราชดำริ)
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่