[CR] เที่ยวถ้ำ ทุ่งนา และป่าเขา ณ เนินมะปราง (แล้ววาร์ปไปทับเบิก)

สวัสดีครับ ช่วงนี้อำเภอเนินมะปรางที่จังหวัดพิษณุโลกกำลังเป็นที่ฮือฮาเรื่องท่องเที่ยวเลยนะครับ ตอนแรกผมก็เฉยๆนะ แต่เมื่อวันอาทิตย์ที่ 13 กันยา ผมเปิดเฟสบุ๊คเข้าไปดูแล้วมีคนโพสเกี่ยวกับ อ.เนินมะปราง หือออออออออออออ!!! ขุนเขา สายหมอก ทุ่งนา วิถีชีวิตชุมชนฯ อะดรีนาลีนพลุ่งพล่าน ผมนี่อยากไปดูให้เห็นกับตาตัวเองว่าเป็นเยี่ยงใด แต่เมื่อผมไปถึงผมกลับได้เจออะไรมากกว่าที่คิด ความเป็นกันเองของคนในชุมชน วิถีชีวิตที่เรียบง่าย ธรรมชาติที่ยังค่อนข้างบริสุทธ์อยู่ ฯลฯ และเนินมะปรางยังมีแหล่งท่องเที่ยวที่อเมซิ่งอีกอย่างคือ “ถ้ำ” ครับ ถ้ำเยอะมากกกกกกกก เป็นสิบๆถ้ำ งานนี้มีลุย!!! ผมจำได้ว่าเพื่อนผมสองคนเป็นคนเนินมะปราง ดีเลยครับ จะได้ถามที่เที่ยวว่ามีที่ไหนไปยังไงมั่ง แล้วผมก็เก็บของเตรียมตัวออกเดินทางพรุ้งนี้เช้าเลยยยยย

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

กระทู้ทั้งหมดของผมครับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

อุปกรณ์บันทึกภาพความทรงจำ
Fuji X-E1 + kit 18-55 f2.8-4 : Asus Zenphone 5

(กระทู้นี้ผมพิมพ์ไว้ในเวิร์ดก่อนครับ แล้วเอามาลงทีเดียวเลย จะได้อ่านยาวๆกัน^^)

ชื่อสินค้า:   เที่ยวถ้ำ ทุ่งนา และป่าเขา ณ เนินมะปราง (แล้ววาร์ปไปทับเบิก)
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่