ใครเลี้ยงกระต่ายแล้วเขาไม่เคยป่วยเลยบ้างคะ พันธุ์อะไร

กระต่ายที่เคยเลี้ยงป่วยเป็นฝีหนองที่รากฟันค่ะ หนองขึ้นเรื่อยๆ รักษาจนเขาจากไป ตอนนี้อยากเลี้ยงกระต่าย ก็อยากจะเลือกพันธุ์ที่ทนๆ แข็งแรง ไม่ป่วยง่าย อายุยืน อยู่กับเรานานๆ ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่ามีมั้ย ลองถามดูค่ะ เผื่อมีท่านใดเชี่ยวชาญเรื่องกระต่ายที่พอจะให้คำแนะนำได้
เพื่อนๆ เลี้ยงกระต่ายพันธุ์อะไรกันบ้างคะ นิสัยเป็นยังไง ป่วยบ่อยมั้ยคะ อย่าง ND หรือ กระต่ายมินิเร็กซ์ขนกำมะหยี่ นี่เป็นยังไงบ้างคะ
รบกวนด้วยนะคะ ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่