กระต่ายติดสัดไม่หายเลยยย

คือผมเลี้ยงกระต่าย 2ตัว เป็นตัวเมีย ตัวนึงเป็นNDสีเทา อีกตัวHLสีส้ม เลี้ยงคู่กันมาตั้งแต่เด็กๆ อายุใกล้ๆกัน ndจะดีดๆ hlจะกินอย่างเดียว555 2ตัวนี้เคยรักกันมากๆเลยครับ ไปไหนมาไหนด้วยกัน แบบ น่าร้าก แต่มีวันนึงอยู่ดีๆตัวสีเทา มันติดสัด ขึ้นมา มันพยายามจะ...กับส้ม แต่ย้ำว่ามันเป็นตัวเมียทั้งคู่ แล้ว มันก็เป็นงี้มาประมาณเดือน แล้วคราวนี้เหมือนตัวสีส้มจะเป็นบ้าง คราวนี้เหมือนพลัดกัน ส้มรุก ส้มพยายามไล่ สีเทาตลอด เมื่อมันเจอกัน ล่าสุดสีเทาหูแหว่งแล้ว นี่งงว่ามันเป็นสัดกันจริงไหม มันไม่ได้เล่นด้วยกันมาจะ2เดือนแล้ว อยากให้มันหายดีกัน แต่ดูไม่มีแนวโน้มเลย พยายามสลับกรงกัน แต่มันก็ไม่ได้ดีขึ้นเลย ตอนแรกว่าจะไปทำหมันแต่กลัวมันช็อคตายมาก ทำไงดีครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่