[CR] (CR) รีวิวร้านอาหารบ้านอู่ทอง อยุธยา ริมแม่น้ำเจ้าพระยา ฟินลื้มมม

กระทู้รีวิว
เป็นกระทู้แรกในการรีวิวร้านอาหารนะครับ หากผิดพลาดประการใด ขอภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

หลังจากกลับมาจาก หัวหิน ก็ยังไม่สิ้นความอยากกินกุ้ง เลยคุยกันกับเพื่อนบึ่งรถไปกินที่อยุธยากันครับ แถมวันนี้วันธรรมดาด้วยทางสะดวกในหลายๆอย่าง รถก็ไม่ติด

และถือโอกาสได้ไหว้พระด้วย ทีแรกก็จะไหว้หลายวัดอยู่ แต่สุดท้ายก็ได้แค่ 2 วัดเท่านั้น เนื่องจากเพลียแดดมากครับ 55

เรามาเริ่มกันเลยดีกว่าครับ 555 ทำรีวิวไปหิวไปเลยพอมาเปิดรูปย้อนดู

เมนูแรกครับ ต้มยำปลาคัง

เมนูที่ 2 ยำปลาดุกฟู จานนนี้เด็ดมากครับ

เมนูที่ 3 พล่ากุ้งชะพลูกรอบ เห็นว่าเมนูนี้เป็นเมนู Signature ของร้าน คิดค้นสูตรเองนะครับ

เมนูที่ 4 ปลาช่อนน้ำตก ครับ

Hilight สำหรับการมาครั้งนี้คือกุ้งครับ

เมนูที่ 4 กุ้งแม่น้ำ สั่งมาตัวเดียวพอก่อนครับ แฮะๆ เดี่ยวจุก

เมนูที่ 5 กุ้งก้ามกามเผา

พูดได้เลยว่าฟินมากครับวันนี้ อิ่มจนไม่ได้ไหว้พระต่อกันเลยครับ 555

รูปสุดท้ายเป็นวิวของร้านครับ ขอภัยมีแค่รูปเดียวนะครับ รีบกินไปหน่อยกลัวกินไม่ทัน

ขอบคุณมากครับ ติชมได้นะครับ  
ปล.โรตีสายไหม ร้านบังหมัดอร่อยมากครับ เลยร้านอู่ทองไปนิด อยุธยาทริปนี้คุ้มมาก
ชื่อสินค้า:   ร้านอาหารอยุธยา
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่