เอาออกยังไง?? ภาชนะซ้อนติดกันตอนล้างจาน ติดแน่นมว๊ากกกก

กระทู้คำถาม
คือวันนี้ผมน้ำภาชนะที่เก็บผัก (super lock) ไปล้างครับความสะอาดไรงี้ แล้วทีนี้ผมมีอยู่ 2 ผมก้อล้างพร้อมกันแล้วพอวางซ้อนกันเท่านั้นแหละครับ อห. ดึงออกไม่ได้เลยครับ ผมทำทุกวิธีที่คิดว่าได้แล้ว แต่ก้อไม่ออก คือใช่แรงดึงนี่ต้องใช้แรงมากๆ  ใช้แรงคนไม่น่าได้  ผมเลยใช้น้ำยาล้างจานทำให้ลื่นจะได้ดึงออกได้ แต่ก้อทำไม่ได้ ปึป แต่น้ำสามารถเข้าในภาชนะอันล่างได้ แต่เข้าได้ยากมาก คว่ำให้น้ำข้างในออกมาคืนก้อยากเช่นกัน  ไหลมาน้อยมาก คือใครมีวิธีแก้บ้างไหมครับ โดยให้กล่ิงยังอยุ่ในสภาพเดิม ตอนนีผมเอากล่องไปแช่น้ำแบบให้น้ำมันดันออกเอง แต่แช่ไว้ 2 ชม. ละ โอกาสสำเร็จยังไมีเหนเลย จนปัญญาจิงครับๆ ใครก้อได้แนะนำหน่อย
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
มีดปลายแหลมแซะลงไปในร่องระหว่าภาชนะสองชิ้น บิดมีดนิดนึงให้ความดันอากาศเปลี่ยน แล้วดึงภาชนะออก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่