สอบถามค่ะ วีธีคลำหากระเพาะปัสสาวะและวิธีบีบฉี่ของน้องแมวค่ะ

ตามหัวกระทู้เลยค่ะ พอดีน้องแมวเด็กที่บ้านเกิดเดินไม่ได้ค่ะ(TT) เมื่อเช้าเลย  พาไปหาคุณหมอแล้ว
หมอบอก่าอาจเกิดจาดการของเส้นประสาท+ไขสันหลัง คุณหมอให้กลับมาบ้านดูอาการ แล้วให้คอยช่วยน้องแมวเวลาขับถ่าย

คือเราพยายามศึกษาวิธีจากหลายๆกระทู้แล้วค่ะ แต่เราคลำหากระเพาะปัสสาวะของน้องไม่เจอ เราไม่รู้ว่ามันคือตรงไหนค่ะ
คุณหมอบอกว่าถ้าเห็นท้องน้องบวมๆก็ให้ช่วยบีบ เราก็พยายามบีบค่ะ บีบเบาๆค่ะ เราไม่กล้าบีบ กลัวบีบผิดที่
บีบแบงูๆปลาๆ แบบง่าวๆเลยค่ะ บีบเบาบ้างแรงบ้าง แต่ฉี่น้องก็ไม่ออก  คลำหาก็ไม่เจอ แล้วก็ไม่รู้ด้วยว่าตรงไหนคือกระเพาะปัสสาวะ TT
เลยไม่รู้ว่าตัวเองบีบผิดที่หรือน้องแมวยังไม่ปวดฉี่ก็ไม่รู้ค่ะ TT^TT
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่