ถ้าแท้งเองตามธรรมชาติค่า hcg จะเป็น0 ในกี่อาทิตย์ค่ะ แล้วท้องนอกมดลูกจะยาวนานกี่อาทิตย์ค่ะ??????

กระทู้คำถาม
รู้ว่าตัวเองแท้งวันที่21 กย.58 ค่ะ เพราะเจาะเลือดตรวจแล้วค่าดารตั้งครรภ์ hcgลดลง
เราไปตรวจที่รพ.เอกชนนะคะ เค้าสงสัยท้องนอกมดลูกด้วย
เพราะเรามีเลือดออกค่อนข้างเยอะ หมอคำนวณค่ารักษาก็แพงเอาการอยู่
เรากับแฟนก้อเลยตัดสินใจไปรักษาต่อที่ รพ.ที่ใช้สิทธิ เป็นรพ.รัฐค่ะ
หมอก็ทำใบส่งตัวให้ ไปถึงหมอก็ไม่ตรวจรัยเลย อิงจากรพ.เก่า
บอกให้ดูดออกเลย เรายังไม่หายเสียใจเลยต้องมาตกใจรอบ
หมอเค้าดูท่าว่าเราไม่พร้อม ก็เลยจะให้แท้งเองตามธรรมชาติ
กลับมานอนพักอยู่ที่บ้านนัด1 อาทิตย์ ไปตรวจ อ้อลืมบอกไปค่ะ
วันก่อนทึ่หมอนัด มีเลือดเป็นก้อนออกมา เล่าอาการให้หมอฟัง
หมอบอกก็น่าจะแท้งละ นัดมาตรวจอีก1 อาทิตย์ จากนั้นเลือกก็ไหลเรื่อยๆเลยค่ะ
แต่ไม่มากมายอะไร นัดมาอีกทีอาทิตย์ที่2 หลังจากแท้ง หมอตรวจฉี
คือรพ.นี้เค้าไม่ตรวจเลือดให้นะคะ ไม่ทราบว่าทำไม คราวนี้หมอบอกว่าถ้าแท้งเองป่านนี้ฮอร์โมนน่าจะเป็น0 ไดัละนะ
เราก้ออ้าว สรุปยังงัย
หมอบอก คุณอาจแท้งจากการท้องนอกมดลูก????
เหมือนที่รพ. แรกวินิจฉัยไว้ แต่ไม่ต้องทำไรเพราะคุณแท้งไปแล้ว
คำถามมาเลย
อะไร ยังไงตีอไป?
คุณหมอบอกไม่ต้องทำไร ถ้าท้องนอกมดลูก ฮอร์โมนนี้จะอยู่นานเป็นเดือน2 เดือน
หมอนัดตรวจฉี่อีก2 อาทิตย์
แต่เราแอบร้อนใจค่ะ เลยไปตรวตเลือดที่รพ. เอกชนอีกที
ค่าhcg ลดลงเหลือ150 นี่ก็3 อาทิตย์ละยังไม่เป็น0
วันนี้14 ตค.58 เรามีอาการเจ็บคัดตึงที่หน้าอก เหมือนตอนเมนส์จะมาอีกละ
ผิดปกติไหมค่ะ วานผู้มีประสบการณ์ช่วยตอบด้วยนะคะ
ท้องแรกเครียดมากเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่