จับได้ใบดำ สามารถไปสอบนายสิบตำรวจได้หรือไม่

กระทู้คำถาม
ผมอายุ20ครับ ได้หมายเรียก สด.9 กับ สด.35 แล้ว และจะมีการเกณฑ์ทหารวันที่ 2 เมษายน ปี 2559 ที่จะถึงนี้ ตอนนั้นตามกฎหมายผมคงอายุ21ปีแล้วสินะครับ
ผมอยากถามว่าถ้าผมเลือกที่จะจับใบดำใบแดง และปรากฎว่าผมได้ใบดำ แปลว่าผมก็ไม่ต้องเป็นทหารแล้วใช่มั้ยครับ แล้วต่อจากนั้นผมมีสิทธิ์สอบนายสิบตำรวจได้แล้วใช่มั้ยครับ คงไม่ติดคุณสมบัติที่เกี่ยวกับทหารอีกแล้วใช่มั้ยครับ
ปล. ผมไม่ได้เรียน รด. นะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่