จับได้ใบดำปีนี้ผมจะเป็นตำรวจได้ไหมครับ

สวัสดีครับ ผมสอบติดตำรวจปีนี้ครับ สอบไปเมื่อวันที่ 12 มิถุนายนซึ่งเป็นช่วงเวลาหลังจากการเกณฑ์ทหาร ผมเข้ารับการเกณฑ์ทหารเมื่อเดือนเมษายนแล้วจับได้ใบดำครับ(ผ่านการผ่อนผันมาแล้ว 3 ครั้ง) ได้ใบ สด.43 มาแล้ว แต่ในประกาศรับสมัครเขาระบุว่าไม่รับผู้ที่มีภาระทางการทหาร
ข้อ 2.8.4 ผู้ที่ได้รับหมายเรียกหรือจะต้องรับหมายเรียกและจะต้องเข้ารับการตรวจเลือกเพื่อเป็นทหารเกณฑ์ตามขั้นตอนทางการทหาร ในเดือนเมษายน พศ.2565 

ไม่ทราบว่าผมจะผ่านไหมครับเพราะผมก็ได้ใบดำมาแล้วถือว่าเป็นผู้ไม่มีภาระทางการทหารแล้ว ถ้าไม่ผ่านผมสามารถทำอะไรได้ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่