เสริมจมูกโด่งขึ้นแค่นิดเดียวเองค่ะ คุณหมอบอกว่านานๆไปมันจะดูโด่งขึ้นเอง???

เสริมจมูกมาได้ 3 สัปดาห์แล้วค่ะ ตอนนี้รู้สึกว่ามันยุบลงไปเยอะแล้ว ยังมีแค่ส่วนปลายจมูกที่ยังดูบวมหน่อยๆยังดูไม่เป็นธรรมชาติ แต่โดยรวมคือมันยุบลงจากวันที่แกะพลาสเตอร์มากๆๆๆ เราทำกับคุณหมอที่มือเบามากค่ะ วันที่ 5 หลังจากเสริมจมูก เราออกไปเดินห้างได้แล้วคิดดู คุณหมอทำเป็นธรรมชาติมากๆด้วยแหละ แต่มันธรรมชาติเกินไป!!! เพราะมันโด่งขึ้นมาแค่นิดเดียวเองค่ะ เราหยุดงานไป 7 วัน กลับไปทำงาน ไม่เพื่อนคนไหนทักเลย
ถามคุณหมอ คุณหมอก็บอกว่าพอยุบหมด สัก 3-4 เดือน มันจะดูโด่งขึ้นเอง เราก็คิดแย้งในใจว่ามันจะโด่งกว่าเดิมได้ยังไง ในเมื่อซิลิโคนมันก็เท่าเดิม ขยายขนาดไม่ได้
ตอนนี้ 3 สัปดาห์ยังยุบขนาดนี้ กว่าจะถึง 3-4 เดือน ถึงยุบหมด แล้วดั้งเราจะแบนเท่าก่อนเสริมมั้ยเนี่ย
เพื่อนๆที่เคยมีประสบการณ์เสริมจมูก จริงอย่างที่คุณหมอพูดจริงๆป่าวคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่