กีต้าร์คลาสสิคเรียนยากไหมครับ

กระทู้คำถาม
ผมสนใจที่จะเรียนกีต้าร์คลาสสิค เพราะจะเอาความรู้มาเล่นเเนวฟิงเกอร์สไตล์

ตอนนี้เล่นเเนวฟิงเกอร์สไตล์มาได้พักหนึ่งเเล้วครับ เเต่ไม่ได้เเกะเอง เล่นตาม tab

พอเล่นเเล้วรู้สึกชอบ เหมาะกับคนทำงานไม่ค่อยมีเวลา เเละเล่นคนเดียวอย่างผม

ผมเล่นกีตาร์มา 15 ปีเเล้วครับ เล่นโปร่งเเละไฟฟ้า ศึกษาเองจากหนังสือ VCD พอมาสมัยนี้ด็ดูตาม Youtube

พอดีมีสอนดนตรีอยู่ใกล้ๆที่พัก จริงๆก็อยากเรียนเเนวฟิงเกอร์สไตล์นะครับ เเต่เเถวที่พักไม่มีครูสอนเเนวนี้
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่