เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

กีต้าร์คลาสสิคเรียนยากไหมครับ

ผมสนใจที่จะเรียนกีต้าร์คลาสสิค เพราะจะเอาความรู้มาเล่นเเนวฟิงเกอร์สไตล์

ตอนนี้เล่นเเนวฟิงเกอร์สไตล์มาได้พักหนึ่งเเล้วครับ เเต่ไม่ได้เเกะเอง เล่นตาม tab

พอเล่นเเล้วรู้สึกชอบ เหมาะกับคนทำงานไม่ค่อยมีเวลา เเละเล่นคนเดียวอย่างผม

ผมเล่นกีตาร์มา 15 ปีเเล้วครับ เล่นโปร่งเเละไฟฟ้า ศึกษาเองจากหนังสือ VCD พอมาสมัยนี้ด็ดูตาม Youtube

พอดีมีสอนดนตรีอยู่ใกล้ๆที่พัก จริงๆก็อยากเรียนเเนวฟิงเกอร์สไตล์นะครับ เเต่เเถวที่พักไม่มีครูสอนเเนวนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่