ขอเป็นหนึ่งเสียงร่วมโหวตให้มีการลงโทษกลุ่มคนที่ทำให้ประเทศชาติอับอายขายหน้าไปทั่วโลก!

จากกรณีเกรียนไทยในการถ่ายทอดสดดาวพลูโตของนาซ่า
ผมขอให้ผู้มีอำนาจทางด้านนี้ ICT หรืออะไรก็ตามแต่
ลงโทษผู้กระทำผิดเหล่านั้นด้วยครับ
ผมเชื่อว่าท่านสามารถตามตัวได้ทุกคนแน่ๆ!
มันเป็นการทำลายภาพลักษณ์ของประเทศอย่างใหญ่หลวง และที่สำคัญที่สุดเขาด่าถึงพ่อเราครับ!! เจ็บปวดต
ใครเห็นด้วยช่วยกันโหวต!!

ปล.การลงโทษในทีนี้คือการทำอย่างไรก็ได้ที่ทำให้เขารู้ว่าสิ่งที่เขาทำไปนั้นมันผิด มันไม่ถูกกาลเทศะ อาจจะตามตัวมาว่ากล่าวตักเตือน จับเข่าคุยกับผู้ปกครอง หรืออื่นๆ แต่ไม่ถึงจำคุกหรือปรับครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่