ช่วยเลือกแป้งหน่อยค่า

สวัสดีค่า
เราจะซื้อแป้งพัฟผสมรองพื้นค่ะ
สภาพผิวหน้า : ผิวผสม มันช่วง t zone ค่า จมูกจะมันมากๆ ผิวสองสีค่ะ ไม่ดำไม่ขาว เหลืองๆ
แป้งที่ต้องการ : อยากได้ผ่องๆ ทำให้หน้านวลเนียน ไม่ดรอประหว่างวัน
                          เติมได้ไม่เป็นคราบ คุมมันด้วย เนื่องจาก ทาไปมหาลัย
                          แดดมันแรง ปกปิดไม่ต้องมากค่ะ
เรามีแป้ง สามตัวในใจ แต่เลือกไม่ถูก อยากให้ถูกคนช่วยแนะนำ
1. แป้ง บิซูบิซู ตลับ ดอกไม้สี ส้ม หรือ ม่วง
2. แป้ง มิลเล่ ตลับสีขาว
3. แป้งชาแนล แมท ลูมิแยร์ เอกตรีม

ช่วยเลือกหน่อยนะค้า ขอคำแนะนำ ว่าตัวไหนเหมาะกับเรา เราไม่เคยใช้แป้งผสมรองพื้นค่า

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1

สามอันนี้ค่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่