เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

คนทำงานที่มีอายุงานเยอะๆ เช่น 10 ปีขึ้น เขามีวิธีอะไรถึงได้อยู่นานๆ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 10
ผมทำงานที่ปัจจุบัน 15 ปีพอดี ก็ไม่มีไรมาก แค่ไปสมัครที่อื่น ๆ แล้ว  "เขาไม่รับ"    เม่ากิจกรรม
ความคิดเห็นที่ 34
ทำที่ที่มาจะ 16 ปีแล้วค่ะ ไม่ใช่เพราะไม่มีที่ไป แต่ไม่คิดจะไปค่ะ
เหตุผลหลักๆที่อยู่เลยก็คือนายและเพื่อนร่วมงาน อยู่กันแบบพี่น้อง มีอะไรก็ช่วยกัน

เจ้านายก็เอ็นดูเราดี เปิดโอกาสให้เราได้ทำอะไรที่หลากหลาย
พูดคุยกันได้ทุกเรื่อง เสนอความคิดได้ แย้งได้
เรื่องเงินเดือน+ผลตอบแทน ถึงแม้มันจะไม่ได้มากมายเหมือนบริษัทอื่นๆ
แต่ก็มากพอที่จะเลี้ยงดูตัวเอง และที่บ้านได้ตามฐานะ

ถ้าถามว่า อะไรคือสิ่งสำคัญที่สุดในอยู่บ้านหลังที่สอง
ส่วนตัวขอตอบว่า ความสบายใจค่ะ
ความคิดเห็นที่ 9
1. ใด้ครับพี่ ดีครับท่าน สบายครับผม เหมาะสมแล้วครับเจ้านาย
2. จงทำงานในเวลาพัก...และจงพักในเวลาทำงาน...
3. กวาดของบนโต๊ะ...ไปซุกใว้ในเก๊ะอย่างสม่ำเสมอ...
4. มาก่อน กลับทีหลัง...
5. เล่นเฟะ กับ เข้าพันทิป..ต้องตีหน้าจิงจัง..เสมอ...คับ..

ขอให้โชคดี..
ความคิดเห็นที่ 4
โลกสวย

รักงานที่ทำ ทำงานที่ชอบ

โลกมืด

ไม่ทำเอาอะไรกิน
ความคิดเห็นที่ 5
เพื่อนร่วมงานดี อยู่แล้วมีความสุขจะอยู่ได้นานค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่