สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 16
ชีวิตคุณ ในแต่ละวันใช้เงินเพื่อกินข้าวกับน้ำอย่างเดียว ?
ข้าวของเครื่องใช้ เสื้อผ้าหน้าผม สบู่ ยาสีฟันแชมพู ผงซักฟอก ค่าน้ำค่าไฟ ค่าโทรศัพท์ อินเตอร์เนท หนังสือ ค่าผ่อนบ้าน ผ่อนรถ ค่าน้ำมัน ค่าบำรุงรักษารถ ฯลฯ จิปาถะอีกร้อยแปด
ยังไม่รวมถึง ค่าสังคม ผ้าป่า งานแต่ง งานบวช งานศพ ของขวัญ ฯลฯ
วันละ 120 เดือนละ 3600 สาบานว่าคุณใช้เงินเดือนละเท่านี้ ?
ข้าวของเครื่องใช้ เสื้อผ้าหน้าผม สบู่ ยาสีฟันแชมพู ผงซักฟอก ค่าน้ำค่าไฟ ค่าโทรศัพท์ อินเตอร์เนท หนังสือ ค่าผ่อนบ้าน ผ่อนรถ ค่าน้ำมัน ค่าบำรุงรักษารถ ฯลฯ จิปาถะอีกร้อยแปด
ยังไม่รวมถึง ค่าสังคม ผ้าป่า งานแต่ง งานบวช งานศพ ของขวัญ ฯลฯ
วันละ 120 เดือนละ 3600 สาบานว่าคุณใช้เงินเดือนละเท่านี้ ?
แสดงความคิดเห็น
ข้าวแกงจานละ 30 บาท รวมค่าน้ำก็ไม่เกิน 40 บาทต่อมื้อ วันนึงกินสามมื้อก็ไม่เกิน 120 บาท ถ้ารู้จักใช้เงินก็อยู่ได้