ผมเป็นคนผอมมากครับ อยากได้วิธีเพิ่มน้ำหนักครับ มีท่านใดมีวิธีดีๆบ้างครับ

แฟนบอกว่าถ้าผมหุ่นหนาขึ้นกว่านี้สักนิดจะดูดีมากน่ะครับ จิงๆแล้วถึงเค้าไม่พูดผมก้อพยายามเพิ่มน้ำหนักอยู่ตลอดนั้นแหละครับ โดยการกินอาหารเยอะๆและกินจุกกินจิก แต่ไม่เคยได้ผลเลย น้ำหนัก 50 ต้นๆตั้งแต่ สมัยมัธยมแล้ว ตอนนี้ผมก็ 26 ละ ไม่มีความเปลี้ยนแปลงเลย

ผมอายุก็ปาเข้าไป 26 ละคับ สูงประมาณ 175-178 หนักแค่ 51 ตอนท้องว่าง กินอาหารเต็มที่แล้วก็ขึ้นมาประมาณ 53-54 ทำกิจกรรมระหว่างมื้อน้ำหนักก็ลดเหลือ 51 อีก ผมกินเยอะกคับแต่ละมือและก็มีกินจุกกินจิกบ่อยๆครับ โดยเฉพาะมื้อเย็นแต่ไม่มีท่าทีว่าจะมีอะไรดีขึ้นมาเลยครับ

ช่วงนี้ก็มีปั่นจักรยาน + ยกน้ำหนักไม่หนักมากเป็นระยะๆครับ แต่คิดจะออกกำลังกายแบบจิงๆจังๆ

น้องผมแนะนำพวกอาหารเสริมพวก เวย์โปรตีนไม่แน่ใจว่ามันช่วยได้แค่ไหนครับ เห็นบอกว่าราคาแพงอยู่

ขอบคุณล่วงหน้าคับผม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่