หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
เชียงใหม่ๆ ขอคำปรึกษา การประมูลขายของ(ไอติม)ในโรงเรียนทีค่ะ
กระทู้คำถาม
ไอศกรีม
ร้านอาหาร
โรงเรียน
เจ้าของธุรกิจ
เราอยากขายไอติม ไอติมทอด อิตาเลี่ยนโซดา น้ำหวาน ในโรงเรียน
ไอติมที่ว่าเป็นแบบตักกับแบบแท่ง (วอลล์กับเนสเล่)
แต่ไม่รู้ว่าจะเริ่มประมูลที่ขายยังไง กับเริ่มลงทุนไอติมยังไง
รบกวนขอคำปรึกษา ชี้แนะด้วยค่ะ
สุดท้ายคิดว่าจะต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่คะ
===ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ===
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
ไอติมวอลล์กะไอติมเนสเล่หรือยี่ห้อไหนดีค่ะ นำมาลงขายในร้านคะ
สวัสดีค่ะ ฉันเปิดร้านขายของชำ ตอนนี้ร้านยังไม่ได้เอาไอศครีมมาลง กำลังคิดว่าจะเอาวอลล์หรือเนสเล่มาลงดี :P:Pเผอิญว่าตรงข้ามร้านก็มีร้านขายของชำ แต่เขามีไอศครีมวอลล์แบบแท่งมาลงค่ะ อยากขอคำปรึกษาเพื่อนๆ
สมาชิกหมายเลข 2176522
ติว/เรียน สอบเข้าม.4
ตอนนี้หนูอยู่ม.3ค่ะ จะไปสอบเข้าม.4โรงเรียนระยองวิท ช่วยแนะนำที่ติวออนไลน์หน่อยค่ะ
สมาชิกหมายเลข 8719450
แนะนำที่ติวออนไลน์เข้าม.4 โยธินทีค่ะ ปี69
คือหนูเป็นเด็กต่างจังหวัด ปีหน้าจะไปเรียนโยธินค่ะ อยากหาที่ติวออนไลน์ รู้สึกเรียนในห้องไม่พอไปแข่งขันกับคนอื่น แต่หนูหายังไงก็หาไม่เจอ ช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยคะ พี่ๆที่เคยสอบเข้าแนะนำแนวข้อสอบก็ได้ค◌่ะ
สมาชิกหมายเลข 9134696
[CR] ไอติม วอลล์เผือก
เราเป็นคนไม่ค่อยชอบทานไอติม แม็กนั่มยังกินไม่หมดแท่งต้องยกให้พี่ชายกินต่อ เวลาใครชวนไปกินไอติมก็จะไม่ค่อยไป หรือกินไปแบบงั้นๆ แต่วอลล์ทำให้เราถอนตัวไม่ขึ้น จากไอติมเผือกแท่งละ15บาท เราต้องกินทุกวัน วั
นั่งหน้าคอม
มีใครมีรูปเยลลี่ไอติมวอลล์ที่ท้อปบนไอติมวอลล์แบบตักบ้างมั้ยคะ
ตามหารูปเยลลี่ไอติมวอลล์ที่ท้อปอยู่บนไอติมวอลล์แบบตักค่ะ จำได้ว่าเป็นเยลลี่รูปโลโก้ของวอลล์เลย พยายามหาให้น้องดูแล้วหาไม่เจอค่ะ น้องบอกว่าเราเพ้อเจ้อ มันก็นานมากๆแล้วน่าจะประมาณ 20 ปี++ เลยค่ะ ช่วยด้ว
สมาชิกหมายเลข 8415095
ขอคำปรึกษาค่ะ
พอดีจะเปิดร้านกาแฟสดเล็กๆค่ะ แล้วก็ขายน้ำปั่น ประเภทอิตาเลี่ยนโซดา คิดตั้งราคาไว้ไม่เกิน 25 - 30 บาท สำหรับน้ำผลไม้ หาข้อมูลมาเยอะเริ่มจะมึน ขอถามค่ะเพื่อนๆในห้องนี้ หรือ ท่านที่ได้ชิม หรือเคยทำทาน
เกสรความรัก
ไอศครีมโยเกิร์ต Yole กินได้แบบไม่รู้สึกผิด ดี ดี ดี
เห็น Yole ผ่านตาใน Social เยอะมากๆๆ สายหวานอย่างเราเลยปักใจไว้ว่านี่คือไอติมอีกแบรนด์ ที่เราจะต้องได้กินสักวันนะ และแล้ววันนี้ก็ได้มาลอง เราสั่งบานอฟฟี่ ถ้วยละ 219 บาท ไม่มีไขมัน กินได้แบบสบายใจจจจ ท
สมาชิกหมายเลข 8550047
เพื่อนชิมอาหารแบบไม่ขอ ปกติหรือไม่ปกติ
สวัสดีค่ะ เรามีเรื่องจะปรึกษาอยากได้ความคิดเห็นจากคนหลายๆคนมีความคิดเห็นอย่างไร สามารถตอบได้แบบไม่ต้องสนใจความรู้สึกเราค่ะ เริ่มเรื่อง ขึ้นมหาวิทยาลัย เราเป็นเพื่อนกันอยู่ 2 คนตอนแรกที่เรานั่งกินข้าว
สมาชิกหมายเลข 8503202
มีอาหาร ของกิน ของใช้อะไรที่คุณรู้สึกว่าราคาแพงเว่อร์ แต่คุณก็ยังซื้อยังยินดีจ่ายตลอดกันบ้างคะ?
ช่วงนี้ไอโฟน 17 กำลังมา เพื่อนจขกท. แซวตัวเองแต่เช้าว่า ของที่รู้สึกว่าแพง แต่เราซื้อตลอด ก็ไอโฟนนี่แหละ ก่อนจะโยนคำถามลงline กลุ่มว่า แล้วมีอะไรที่คิดว่าแพง แต่พวกคุณก็ยังซื้อตลอดบ้างไหม? ของจขกท.
สมาชิกหมายเลข 929079
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
ไอศกรีม
ร้านอาหาร
โรงเรียน
เจ้าของธุรกิจ
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
เชียงใหม่ๆ ขอคำปรึกษา การประมูลขายของ(ไอติม)ในโรงเรียนทีค่ะ
ไอติมที่ว่าเป็นแบบตักกับแบบแท่ง (วอลล์กับเนสเล่)
แต่ไม่รู้ว่าจะเริ่มประมูลที่ขายยังไง กับเริ่มลงทุนไอติมยังไง
รบกวนขอคำปรึกษา ชี้แนะด้วยค่ะ
สุดท้ายคิดว่าจะต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่คะ
===ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ===