เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

สูง ผอม ขาว

ตามชื่อกระทู้ค่ะ เป็น 3 องค์ประกอบที่ผญ.หลายๆคนอยากมีเนอะ เราเลยอยากได้คำแนะนำหน่อยค่ะะะะ
อายุ 13 ย่าง 14(ก.ย.นี้) ค่ะ ดูเรา(ขอใช้เรานะคะ) จะอยากไปหมดเลย 555555+++++ แยกเป็นประเด็นๆนะคะ

1.อยากสูง >>>>>>>>> ตอนนี้เรารู้สึกเตี้ยอ่ะค่ะ เราสูง 162-163 ซม. เราอยากสูงซัก 165 (อยากสูงกว่าแม่)
มีปจด.ตั้งแต่เดือน มิ.ย. 56 ค่ะ ทางกรรมพันธุ์ พ่อสูง 175 แม่สูง 164 อากง(ทางฝั่งแม่)ไม่แน่ใจอ่ะค่ะ น่าจะ 170 กว่า เกือบ 180
ยายไม่แน่ใจเหมือนกันน่าจะ เกือบๆ 160 ค่ะ อากง(ทางฝั่งพ่อ) 170 เกือบ 180 เหมือนกันค่ะ อาม่า(ย่า) 150 กว่า ไม่ถึง 155 ค่ะ
ตอนเทอมที่แล้วเราสูง 160 ค่ะ ตอนนี้เพิ่มมา 2-3 ซม.เองง่ะะะ😢 แล้วตอนปิดเทอมนี้เราก็นอนดึกด้วยค่ะ
ไม่รู้เรียกดึกมั้ย เรียกเช้าดีกว่า55555 เรานอนช่วงๆตี4-6โมงเช้า ตื่นบ่าย3 บางวันนอนเยอะมากๆตื่น6โมงเย็นค่ะ
เราพยายามปรับนะคะ แต่เราก็ทำไม่ได้อ่ะค่ะ
เรากินนม 5-6 กล่อง/วันค่ะ ส่วนเรื่องออกกำลังกายเราก็กระโดแตะบ้าง แต่ทำไม่ไหว ทำแล้วปวดขามากค่ะ มีใครมีคำแนะนำมั้ยคะ

2.อยากผอม >>>>>>>>> เราสูง162-163ซม.ตามข้างบนนะคะ น้ำหนัก 58 (อ้วนมากเลยแหะๆ) เราซิทอัพค่ะ แต่มันไม่ค่อนได้ผลเลย
มีวิธีอื่นแนะนำมั้ยคะ

3.อยากขาว >>>>>>>>>> เราเป็นคนขาวค่ะ ทั้งฝั่งพ่อผั่งแม่เป็นคนจีนแท้ทั้งสองฝั่งค่ะ อากงมาจากเมืองจีน แต่ดำเพราะดำแดด
ตอนประถมไม่ระวัง วิ่งเล่นตากแดดบ่อย แล้วก็ไม่ค่อยทาครีมกันแดด มีโลชั่น หรือสูตรอะไรแนะนำบ้างมั้ยคะ

ขอบคุณล่วงหน้าทุกเม้นท์เลยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่