ทำไมตัวอย่างประโยคใน Dictionary มักเป็น past tense

เคยใช้มาหลายดิคแล้วครับ
แต่เดี๋ยวนี้ใช้ Oxford Advanced Learner's Dictionary บ่อย (เปิดใช้ในเนตครับ)

แต่ก็มีสิ่งที่เหมือนกันๆคือ ตัวอย่างประโยคมักเป็นในรูป past tense ไม่รู้ผมคิดไปเอง หรือเป็นแบบนั้นจริงๆนะครับ
ถ้าเป็นคำศัพท์ที่ไม่พิเศษ แปลกอะไรมาก พวกคำศัพท์ verb ธรรมดา ตย.ประโยคมักเป็น past tense

เพื่อนๆที่ใช้ดิคบ่อยคิดเหมือนกันหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นจริง อยากถามผู้รู้ว่าเพราะอะไรครับ
อมยิ้ม23
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่