หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
หุงข้าวVSทำกับข้าว อะไรคุ้มกว่ากัน
กระทู้คำถาม
ทำอาหาร
อาหาร
มหาวิทยาลัย
ชีวิตวัยรุ่น
สงสัยค่ะ ระหว่าง
1.หุงข้าวกินเอง แต่ซื้อกับข้าวถุง
2.ซื้อข้าวเป็นถุง แต่ทำกับข้าวเอง
อะไรจะประหยัดและคุ้มกว่ากันคะ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
...เปิดซองทำของกินเป็นมื้อเช้า...
กลับถึงบ้านเมื่อวานตอนเย็น กระเป๋าเงินเบา แต่กระเป๋าเดินทางหนัก จากขาไป12ก.ก. ขากลับชั่งได้19ก.ก. เช้านี้ตื่นมาก็หิว ในตู้เย็นก็ว่างเปล่า ได้แต่คุ้ยเอาของที่หิ้วมา จับมาทำมื้อเช้าง่ายๆประทังชีวิตไปก
หนอนแบกเป้
ร้านตามสั่งลูกค้ามาซื้อข้าวเปล่า8ถุง แม่ค้าไม่ขายให้ เลยทะเลาะกัน
ลูกค้ามาสั่งกับข้าวใส่ถุงไว้ แล้วพอหล่อนมาเอา ก็สั่งข้าว8ถุงเพิ่มด้วย แม่ค้าบอกไม่ขายข้าวให้ ถ้าสักสามถุงจะขาย เพราะเดี๋ยวข้าวไม่พอขายลูกค้าท่านอื่นที่จะมาสั่งข้าว ( ข้าวที่หุงไว้อีกหม้อจะสุกไม่ทันด
สมาชิกหมายเลข 4872365
ช่วยแนะนำเมนูเด็กหอ ผู้มีแค่หม้อหุงข้าว หน่อยค่าาาา
ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ เรื่องของเรื่องคือ หอที่เราอยู่มันไม่มีอะไรเลย ตู้เย็นก็ไม่มี ไมโครเวฟยิ่งแล้วใหญ่ แล้วก็ห้ามใช้เตาแก๊ส มีแค่หม้อหุงข้าวเท่านั้นที่พอช่วยชีวิตได้ ตามปกติแล้วจะสั่งข้าวแถวหอกินเพร
Alis volat propriis
ข้าวถุงละ 5 บ. vs ข้าวสาร 100 บ. อันไหนประหยัดกว่ากัน ?
ระหว่าง ซื้อข้าวสวยสำเร็จรูป ถุงละ 5 บาท กับ ซื้อข้าวสารห่อละ 100 กว่าบาืทมาหุงกินเอง คุณคิดว่าระหว่างสองอันนี้ อย่างไหนประหยัดกว่ากัน ?
The Riddler
มาแบ่งปันวิธีประหยัดตังค์กัน
ของผมใช้วิธีนี้กับเรื่องกินนะครับ ข้าว 1 หม้อ หุงไว้กินได้ 3 วัน กับข้าว 1 ถุง 30 บาท ซื้อไว้ทุกเที่ยง ถุงแรก กินตอนเที่ยง + ไข่ต้ม 1ฟอง ถุงสอง กินตอนเย็น เน้นไปที่ผัดผัก ถุงสาม เวฟกินตอนเช้า + ไข่
สมาชิกหมายเลข 3645550
ไมโครเวฟยุคนี้ เสียหรือพังง่ายใช่ไหม? ไม่ทน
กำลังจะกดสั่ง เเต่มีคนต๊ะไว้ (ห้ามไว้) .... เเล้วบอกว่าพังง่าย ใช้ไม่ค่อยทนหรอก ไม่คุ้ม + ไม่เหมือนเมื่อก่อนทน อึดมาก ก็เลยไปสั่งกาน้ำร้อน tefal 0.8 ลิตรมา(543 บาท) = ไว้ชงโอวัลติล น้ำขิง เนสวี
สมาชิกหมายเลข 8114484
🎀 สนับสนุนข้าวพันธุ์ดี 🌾 จากเกษตรกรไทย 👨🏻🌾 "ข้าวขาวตราพันธุ์ไทย" 🍚 เพื่อความยั่งยืนของคนไทย 🐘☕🧡💋⭐👍🏻
🎀 ได้ข้าวจากร้านกาแฟพันธุ์ไทยมา 2 ถุง 🌾 เมื่อ 3 เดือนก่อน 👉🏻 วันนี้ได้มีโอกาสมาหุงทานแล้ว 🍚 ข้าวขาวที่ได้มา เป็น “ข้าวขาวคาร์บอนต่ำ ตราพันธุ์ไทย” จากผืนนาของเกษตรกรไทยใน จ.กำแพงเพชร คะ
บันทึกรักฟลามิงโก้
ข้าวกะเพราหมูสับไข่ดาว 🍛🐷🍳
อรุณสวัสดิ์ค่ะวันนี้แวะร้านกับข้าวถุงร้านเดิมได้ กะเพราหมูสับ มาทานกับข้าวสวยที่บ้านไข่ดาวทอดเองนะคะ (ทอดไม่สวยอีกแล้ว..) ตบท้ายด้วยเอแคลร์ครีมนมสดแบ่งกับน้องคนละครึ่ง อิ่มมื้อเช้าไปอีกมื้อ ~
แมวสีเทาตุ่น
แนะนำหม้อหุงข้าวหน่อยค่ะ ตอนนี้ยี่ห้อไหนหุงข้าวดี ไม่ติดหม้อ ใช้ในคอนโด
สอบถามค่ะ ตอนนี้อยู่คอนโดคนเดียว จะซื้อข้าวข้างนอกมากินก็มีแต่ข้าวแข็งไม่ถูกใจ เลยอยากซื้อหม้อหุงข้าวเอง สนใจสามรุ่นนี้ มีใครเคยใช้ไหมคะ ว่าจะซื้อชาร์ปแต่ก็อยากได้แบบดิจิตอล เลยเลือกไม่ถูกค่ะ เห็นว่
Fangmeng
คนไทยกินข้าวกับมะละกอ🇹🇭ข้าวต้มหนำเลี้ยบ
สืบเนื่องด้วยเมื่อเช้า ดิฉันตื่นมาทำกับข้าวให้แม่ (แต่พิจารณาจากรูปภาพแล้วหน้าตาเหมือนอาหารหลอกเด็กเกินไปก็ขออภัยด้วยค่ะ 55+) ข้าวสวยเมื่อวานค้างคืนเหลือก้นหม้อ เทใส่น้ำร้อนเพิ่มกดหุงได้ข้าวต้ม มา2ช
สมาชิกหมายเลข 2965262
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
ทำอาหาร
อาหาร
มหาวิทยาลัย
ชีวิตวัยรุ่น
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
หุงข้าวVSทำกับข้าว อะไรคุ้มกว่ากัน
1.หุงข้าวกินเอง แต่ซื้อกับข้าวถุง
2.ซื้อข้าวเป็นถุง แต่ทำกับข้าวเอง
อะไรจะประหยัดและคุ้มกว่ากันคะ