เซลล์ขายเครื่องมือแพทย์หรือเครื่องมือวิทยาศาสตร์ เงินเดือนและรายได้ต่อเดือนประมาณเท่าไหร่คะ และบริษัทไหนที่เวิคบ้างคะ

พอดีเป็นนศ.จบใหม่ เรียนวิทย์เคมีค่ะ อยากทราบว่าเป็นเซลล์ขายเครื่องมือแพทย์เครื่องมือวิทยาศาสตร์ นี่รายได้ดีไหมคะ เงินเดือนเท่าไหร่ และนอกจากเงินเดือนควรมีค่าอะไรประมาณเท่าไหร่คะ  และถ้าเปรียบเทียบระหว่างเซลล์ขายเครื่องมือกับผู้แทนยา อาชีพไหนน่าจะโอเคกว่ากันคะ ช่วยแนะนำบริษัทด้วยค่ะ พอดีพึ่งจบเลยไม่ค่อยมีความรู้ทางด้านนี้ กรุณาแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่