ตำแหน่ง HR / Sale / Customer Service เติบโตได้แค่ไหนครับ

ผมจบเกี่ยวกับ HR ปีนี้ ไม่ทราบจะสมัครงานประเภทไหนดี แต่ส่วนตัวชอบงาน Sale กับ Customer Service มาก ๆๆๆ
อยากทราบว่า มันจะเติบโตไปได้แค่ไหนครับ ถ้าอยู่ในองค์กรไปเรื่อยๆ ผมชอบ คิดว่าน่าจะทำได้ดี
แต่มีญาติบอกว่าไม่โตหรอก ต่อโทแล้วเปลี่ยนสายไปเรียน Marketingดีกว่า ตอนอายุเริ่มจะ30 (- -*)
ผมเลยงงๆ ไม่เคยทำงานมาก่อน เคยแค่ฝึกงาน เลยอยากทราบจากพี่ๆอะครับ ว่า HR/Sale/Customer Service เติบโตได้แค่ไหนครับ
ขอบคุณครับ เพี้ยนเพลีย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่