อยากทราบอายุยาง bridgestone battlax sc ของ PCX ครับผม

คืออยากจะเปลี่ยนยางครับผม เพราะ IRC ที่ให้มานั้นขับไปลุ้นไปตลอดเลยครับ ล้ม มา3ครั้งแล้วครับ สาเหตุเกิดจากช่วงที่ฝนตกใหม่ๆหรือถนนที่มีน้ำขัง
แล้วพื้นดางอังคารอย่างถนนเส้นเพชรเกษมที่ต้องวิ่งกันทุกวันทั้งมีน้ำขังบ้างทรายบ้างเศษตะปูบ้าง เลยทนไม่ไหวกับยางชุดนี้ เบรกถ้าอยู่คืออยู่เลย แต่ถ้าไม่อยู่ไม่มีบอกอาการหรือแสดงาการก่อน คือล้อล็อกแบบเงียบๆ แล้วไปเลย

จึงอยากจะเปลี่ยน เป็น  bridgestone battlax sc อยากจะทราบอายุการใช้งานและราคาครับ ว่าวิ่งระยะทางได้ประมาณเท่าไหร่คัฟ
หรือความนุ่มของมันอยู่ได้กี่ปี
แล้วดีไหมครับถ้าจะเปลี่ยนมาใช้ยางตัวนี้ ขอบคุณครับผม ใช้ PCX 2014 ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่