คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ตอนอยู่ประถม แม่ผูกข้าวกับที่โรงเรียนตลอดค่ะ
เป็นอาหารตอนเย็นได้ไหม ชอบกินขนมจีนแบบเส้นและน้ำผสมกัน
ในถุงเดียวเลย กัดก้นถุงแล้วดูด 3บาท
เป็นอาหารตอนเย็นได้ไหม ชอบกินขนมจีนแบบเส้นและน้ำผสมกัน
ในถุงเดียวเลย กัดก้นถุงแล้วดูด 3บาท
สมาชิกหมายเลข 1352322 ถูกใจ, black magic calla lily ทึ่ง, นามแฝงนี้เจ้าได้แต่ใดมา ถูกใจ, who_am_i(J) ถูกใจ, มาริอู๊ด เมารั่ว ถูกใจ
▼ กำลังโหลดข้อมูล... ▼
แสดงความคิดเห็น
คุณสามารถแสดงความคิดเห็นกับกระทู้นี้ได้ด้วยการเข้าสู่ระบบ
ท่านเคยซื้ออาหารที่โรงเรียนถูกสุดกี่บาทครับ
โรงเรียนต่างจังหวัด
กับข้าวจะมีวันละ 2 อย่าง - นักเรียนจะเป็นลูกมือให้กับครูทุกมื้อ โดยจะสลับกันไปแต่ละห้อง แต่ละชั้น
ข้าวราดกับข้าว 2 อย่าง ราคา 3 บาท
เป็นเหตุการณ์เมื่อประมาณ 20 กว่าปี มาแล้ว
........
ไม่ทราบว่าเพื่อน ๆ มีประสบการณ์ซื้ออาหารกลางวันในโรงเรียนราคาถูกที่สุดกี่บาท