หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
สมัยนี้ยังมี ข้างราดแกง 1 อย่าง 15 บาท 2 อย่าง 20 อยู่ไหมคะ
กระทู้คำถาม
มนุษย์เงินเดือน
อาหารไทย
ทุกวันนี้กินข้าวแต่ละวันข้างทาง 40 , 50 อย่างถูกๆก็ 35 ไข่ดาว 40
ข้าวราดแกง 1 อย่าง 35 ถ้า 2 อย่าง 40 กับข้าวพิสดารหน่อยก็ 50 ,60
รสชาตินี่เกินบรรยาย ... อร่อยก็ไม่อร่อย กินเข้าไปกันตาย
เลยนึกถึงสมัยเป็นนักเรียน จานละ 7 บาท ฟินสุดๆ
กินนอกบ้านก็แกงถุงละ 10 บาทบ้าง 15 บาทบ้าง ไม่แพง พอรับได้
ทุกวันนี้หาไม่ได้แล้ว อยากรู้ยังมีที่ไหนอยู่ไหมคะ
^^
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
ราคาอาหารกับรายได้เทียบกับ 20 ปีที่เเล้วต่างกันเยอะไหม ?
ตอนสมัยเด็กๆ ยังไม่ได้ทำงานอยู่ แต่จำได้ว่าน้ำอัดลมขวดละ 7-8 บาท บะหมี่ , โจ๊ก 15-20 บาทยังมีขาย , ข้าวราดแกงจานละ 10-15 บาท , ตามสั่ง 20-30 บาทยังพอมี น่องไก่ใหญ่ๆยังเห็นราคา 5-10 บาท พอเรียนจบทำงาน
สมาชิกหมายเลข 7638133
@@ ต้มยำหัวปลา....ราคานี้ ดีไหมครับ ^^ @@
สวัสดีวันศุกร์หรรษา....ครับ เมื่อเช้าแวะซื้อข้าวที่โรงอาหารที่ทำงาน เพื่อนที่นั่งข้างๆไลน์มาบอกว่าช่วยดูกับข้าวที่เป็นพวกต้มๆแกงๆให้หน่อย ว่ามีอะไรบ้าง ปรากฏว่าไปเช้าเกิน มีแค่ ต้มยำหัวปลา เลยถ่ายรูปส
เซเว่นหน้าหอใน
ร้านอาหารสมัยนี้เอาเปรียบลูกค้าเกินไปหรือเปล่า
เช่นไปสั่งข้าวราดแกง 2 อย่างก็ 40-45 บางทีมีไข่ด้วยก็เกิน 50 บาท แต่ให้กับข้าวน้อยมากๆ แถมกับข้าวก็ไม่ค่อยมีเนื้อสัตว์ด้วย เอาเปรียบกันเกินไปหรือเปล่า
สมาชิกหมายเลข 1380194
คุณรู้สึกว่าค่าครองชีพ ณ ตอนนี้สูงมากขึ้นแค่ไหน
ตอนนี้แถวบ้านผม - ข้าวราดแกงจานละ 50 (ราด 2 อย่าง) - ก๊วยเตี๋ยวเรือชามละ 40 (แต่น้อยแบบ คีบเส้นเข้าปาก 3 คำหมด ต้องสั่ง 2-3 ชามถึงจะอิ่ม) - ข้าวมันไก่ 50 - ข้าวหมูแดง 35 (แต่มาเป็นเศษหมูแดงโรยๆข้าว)
Karanda
ข้าวเฉโป ทุกอย่าง 60 บาท
ข้าวเฉโป ใส่ทุกอย่างในตู้ ราคาจานละ 60 บาท เป็นข้าวมันไก่ทอด ไก่ต้ม หมูแดง หมูกรอบ มีกุนเชียงด้วย น้ำซุปหอมพริกไทย มีน้ำราดหมูแดงมาให้ น้ำจิ้ม 3 อย่าง ราคาปกติ 40 บาท สั่งแบบนี้ ได้ทุกอย่างในราค
Topyutt
ครัวคุณนิด @ ถนนวัดเวฬุวนาราม เขตดอนเมือง จังหวัดกรุงเทพมหานคร
มาแวะทานข้าวราดแกงแถวถนนวัดเวฬุวนาราม (วัดไผ่เขียว) ชื่อร้านครัวคุณนิด ร้านตั้งอยู่ที่ถนนวัดเวฬุวนาราม เขตดอนเมือง จังหวัดกรุงเทพมหานคร เปิดให้บริการทุกวันตั้งแต่เวลา 7.00-17.00 น. (หากขายอาหารหมดก่อน
Emmy Journey พากิน พาเที่ยว
(ไม่)ชัวร์ก่อนชิม ชิมแล้วอร่อยชัวร์ พาไปชิม แกงป่าคุณหนุ่ม พระราม2 @สมุทรสาคร
จขกท.ว่าจะลง ทัวร์ 2 วัน 1 คืน ตระเวนกิน เพชรบุรี ชะอำ หัวหิน ราชบุรี แต่ไม่เอาดีกว่า เดี๋ยวโดนเพ่งเล็งครับ แยกย่อยกระทู้แล้วกัน พาไปกินข้าวแกงก่อนแล้วกันครับ ร้านนี้มี 4 สาขา(เท่าที่ทราบนะครับ) จขกท.
double two
"ทำกับข้าวให้ผัวกินทุกวัน 2 ปีแล้ว เริ่มหมดไอเดียจริงๆ ขอเมนูง่ายๆ กับแก้ปัญหาหน่อยค่ะ"
สวัสดีค่ะพี่ๆ น้องๆ ในห้องก้นครัว เมื่อก่อนยังสาวๆ ไม่เคยยุ่งกับครัวเลย กินข้าวกล่องทุกวัน 555 พอแต่งงานมา 2 ปีแล้ว ต้องมาทำกับข้าวให้ผัวกินทุกวัน ตอนนี้หมดไอเดียจริงๆ ค่ะ 😭 สถานการณ์ปัจจุบัน: ผัวชอบ
สมาชิกหมายเลข 7089400
ต้องรับผิดชอบเรื่องอาหารให้ผู้สูงอายุที่เบื่ออาหารทุกวัน ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
เมื่อก่อนยายเราเป็นคนทานอาหารรสจัดรวมถึงคนในบ้านด้วยค่ะ พออายุมากขึ้นก็ไม่สามารถกินเผ็ดได้ ความหลากหลายในเมนูก็ลดลงเริ่มมีการหงุดหงิดเวลาให้กินข้าว ติดของหวานมากขึ้นเจาะน้ำตาลปลายนิ้วได้ค่า500นิดๆ
สมาชิกหมายเลข 8948349
ใครเคยทานซุปหางวัว ซุปเนื้อ ข้าวราดแกง ที่เคยขายที่ สนามม้า ไหม
ไม่แน่ใจว่าคนสมัยนี้เกิดทันไหม แต่อยากสอบถามว่าใครเคยทานซุปหางวัว ข้าวราดแกง ซุปเนื้อ แกงเนื้อ มัสมั่นไก่,เนื้อ ที่เคยขาย สนามม้า ไหม สมัยก่อนแกจะขายทุกวัน อาทิตย์ ที่หน้าทางเข้าด้านในสนามม้านางเลิ้ง
สมาชิกหมายเลข 993511
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
มนุษย์เงินเดือน
อาหารไทย
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
สมัยนี้ยังมี ข้างราดแกง 1 อย่าง 15 บาท 2 อย่าง 20 อยู่ไหมคะ
ข้าวราดแกง 1 อย่าง 35 ถ้า 2 อย่าง 40 กับข้าวพิสดารหน่อยก็ 50 ,60
รสชาตินี่เกินบรรยาย ... อร่อยก็ไม่อร่อย กินเข้าไปกันตาย
เลยนึกถึงสมัยเป็นนักเรียน จานละ 7 บาท ฟินสุดๆ
กินนอกบ้านก็แกงถุงละ 10 บาทบ้าง 15 บาทบ้าง ไม่แพง พอรับได้
ทุกวันนี้หาไม่ได้แล้ว อยากรู้ยังมีที่ไหนอยู่ไหมคะ
^^