มีแผนจะ Renovate ตึกแถว 3 ชั้น อยากทราบงบประมาณครับ

สอบถามครับ พอดีมือใหม่สุดๆ เรื่องบ้าน
มีแผนจะ Renovate ตึกแถว 3 ชั้น  ขนาด  6 * 3.7  เมตร  เก่าอายุ 40-50 ปี  แถวบางรัก  สภาพปูนเคยใช้สว่านเจาะปูนเป็นผงๆ  และผนังเพดาน มีปูนหลุดร่อนเป็นแผ่น
สิ่งที่จะทำ  
ชั้น 1  ยกพื้นขึ้น 60 เซ็น และปูกระเบื้องยางลายไม้ ใหม่หมด  และทำห้องน้ำปูกระเบื้องใหม่  ทำเคาน์เตอร์ครัวใหม่
ชั้น 2 จากพื้นไม้ จะเปลี่ยนเป็นปูนปูกระเบื้องยางลายไม้ ทาสีผนัง    กั้นห้อง นอน 1 ห้อง    ทำห้องน้ำปูกระเบื้อง และระเบียงตากผ้าปูกระเบื้อง
ชั้น 3 เป็นห้องทั้งชั้น ปูกระเบื้องใหม่  ทาสีผนัง  ทำฝ้าใต้หลังคาใหม่

อยากทราบงบประมาณในการทำแบบ คร่าวๆ ครับ  ไม่รวมเฟอร์นิเจอร์ ไฟ หน้าต่าง ประตู อื่นๆ อันนี้หาราคาในเน็ตได้

อยากทราบ  ค่าแรงช่าง ค่ากระเบื้อง บันได ค่าปูน ค่ารื้อปูนเก่า ทำฝ้า กันห้อง ประมาณนี้ครับ
ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่