ประสบการณ์ผ่าข้อเข่าเสื่อม คุณหมอชวนนท์ สุมนะเศรษฐกุล (เลิดสิน)?

ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับการผ่าตัดข้อเข่าเสื่อมกับคุณหมอชวนนท์ สุมนะเศรษฐกุล     (เลิดสิน) บ้างครับ
คือวันนี้พาแม่ (อายุ 60 ปี) ไปตรวจกับคุณหมอมา (คลินิกนอกเวลาที่ รพ.เลิดสิน) มาอ่ะครับ
คุณหมอแจ้งว่าแม่ผมเข่าขวาเสื่อมหมดสภาพแล้ว เพราะไม่มีกระดูกอ่อนเหลืออยู่เลย
รวมทั้งข้อเข่าก็ผิดรูปไปมากแล้ว ทำให้ขาโก่งออกมาอย่างเห็นได้ชัด

มีเรื่องสอบถามดังนี้ครับ

1. คุณหมอชวนนท์ เรื่องความชำนาณ, การดูแลเอาใจใส่ เป็นอย่างไรบ้างครับ
2. แม่ผมมีประกันสังคมกับอีก รพ.นึง (เอกชน) คุณหมอเลยแนะนำให้เปลี่ยนเป็น รพ.เลิดสิน เพื่อจะได้ไม่เสียค่าใช้จ่ายแพงมาก
    โดยคุณหมอแแจ้งว่า เคสนี้ถ้าจ่ายเองประมาณ แสนกว่าๆ แต่ถ้าใช้สิทธื์ประกันสังคม แค่บริจาคให้ รพ.เลิดสินแค่ประมาณหมื่นห้า
     ผมงงมากครับ เพราะเท่าที่เคยได้ยินมาคือ การเปลี่ยนข้อเข่าเสือมมี 3 ระดับราคา ( 1. ราคาหมื่นต้นๆ ผู้ใช้บัตรทอง, 2. ราคาห้าหมื่น
     ผู้ใช้สิทธิ์ประกันตน และ 3. อย่างดีประมาณแปดหมื่นกว่าบาท ราคาที่พูดถึงยังไม่รวมค่าแพทย์, ค่ายา และอื่นๆ ) เลยอยากจะถาม
     ท่านผู้รู้ว่า
     2.1 ข้อ 2 เป็นตามที่คุณหมอกล่าวมั้ยครับ
     2.2 ช่วงนี้ย้าย รพ. ของผู้ประกันตนได้มั้ยครับ ถ้าได้ต้องทำอย่างไร และใช้เวลานานขนาดไหนครับ

ป.ล. ขอบคุณทุกท่านมากครับ ^_^
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่