เบื่อแม่มากๆ ชอบบ่นด่าแรงๆแบบไม่มีเหตุผล !!

ทนไม่ไหวแล้วครับ ทุกวันนี้อยู่กับแม่ด้วยความอึดอัดมาก (อยู่กับแม่2คน ไม่ได้อยู่กับพ่อ)
อยากจะไปให้พ้นๆซักที ผมทนไม่ไหวล้ะครับ ด่าผมทุกวัน ไอ้hereบ้าง ไอ้SASบ้าง มีแรงๆก็ หน้าหมี(ไม่มีม.ม้า) จังrai สัตว์usก
ครับ นี่คือคำพูดของคนเป็นแม่ที่ใช้ด่าลูกครับ แถมด่าแบบตะโกนเสียงดังตลอด ต้องตะโกนไว้ก่อน

ไม่ใช่แค่นั้นครับ ปัจจุบันผมอายุ18 บางครั้งยังมีการทุบตี ไม้กวาดฟาด เข็มขัดฟาด จิก ข่วน ถีบหลัง
มาหมดครับ หรือเวลาที่ทะเลาะกัน แล้วอะไรอยู่แถวมือ หยิบมาฟาด มาเขวี้ยงใส่ผมตลอด

บางทีผมพยายามใจเย็นหลายครั้งล้ะนะ แม่ก็ไม่เคยฟัง ไม่เคยฟังเหตุผลเลยจริงๆ เอาตัวเองเป็นหลักเป็นใหญ่ตลอด
ขอให้ได้ด่า ขอให้ได้ระบายไว้ก่อน ไม่เคยฟังคำอธิบายเลยจริงๆ

คือผมกล้าพูดได้เลย ว่านอกจากผมแล้วไม่มีใครที่สามารถทนอยู่กับแม่ของผมได้ครับ

มีอีกเรื่องนึง คือแม่ชอบยุ่งกับเรื่องส่วนตัว ละลาบละล้วงความเป็นส่วนตัวของผมมากครับ
กระเป๋าตังค์ก็ชอบค้นของผมตลอด โทรศัพท์ ไลน์ บางครั้งแม่ก็รื้อ อ่าน
เรื่องส่วนตัวในห้องผมบางเรื่อง แม่ก็จะมารื้อมาค้นตลอด

คือผมก็อายุ18 จะเข้ามหาลัย จะบรรลุนิติภาวะแล้ว แต่ไม่เคยปล่อยให้ผมได้มีอิสระเลย เหมือนถูกบีบถูกขังไว้ตลอด
แถมด่าผมด้วยคำหยาบๆคายๆตลอด ผมเองก็เคยบอกแล้วนะ ด่าหยาบคายแล้วมนได้อะไร มีแต่แย่ขึ้น
แต่แม่ตอบกลับมาว่า เรื่องของGU หรือไม่ก็จะตอบมาว่า ก็เพราะมุงทำตัวแบบนี้ไง << คืออันนี้ผมเคยถามว่า ถึงผมทำตัวไม่ดีจริง แต่ก็ควรจะพูดคุยดีๆด้วยดีกว่าไหม แม่ก็ตอบมาว่า คนอย่างมุงไม่ควรพูดดี  ..

มันอัดอั้นแบบสุดๆแล้วครับ ทนไม่ไหวแล้วจริงๆ เป็นแบบนี้มาตั้งแต่ตอนที่พ่อยังอยู่ด้วยแล้ว ตั้งแต่ตอน5ขวบ
ตอนนั้นผมสอบได้ที่4ของห้อง แม่ตี,ด่าผมบ้านแตก จำได้ดีเลย

จนถึงตอนนี้บอกเลยครับ ซักวันผมคงเป็นคนโรคจิต เป็นไบโพล่า จริงๆ

เบื่อ ):

ใครที่ถนัดให้คำปรึกษาด้านนี้(ครอบครัว) รบกวนหลังไมค์มาหาผมทีนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่