ทำไมหา tracking number ในเว็บ dhl แล้วมันขึ้น No Result คะ T_T

สวัสดีชาวพันทิปค่ะ เรากลุ้มใจจังตอนนี้ ผ่านมาอาทิตย์นิดๆแล้ว
เอกสารที่แฟนเราส่งจากเยอรมันมาภูเก็ต ตอนนี้ยังมาไม่ถึงเลยค่ะ
ทั้งๆตอนที่แฟนไปส่ง เขาบอกว่าน่าจะได้วันพฤหัส (ซึ่งผ่านมาแล้ว)
และที่แปลกใจไปกว่านั้นคือ
"ทำไมเอา tracking number ไปหาแล้วขึ้นว่า.... เกิดข้อผิดพลาดในการติดตามสถานะสินค้า LX244315794DE (Not found): No result found for your DHL query. Please try again."

ลองโทรถาม DHL เขาบอกว่าปกติถ้าส่งของมาจาก ตปท. เขาจะให้ไปรษณีย์ส่งต่อ (ซึ่งอาจจะจริง เพราะเมื่อปีที่แล้วเขาส่งพัสดุมาให้เราก็ต้องตามไปรับที่ไปรษณีย์) แต่พอไปตามที่ไปรษณีย์ เขาบอกว่าไม่เกี่ยวกับ ปณ. DHL จะไปส่งเอง

ประเด็นคือทำไมเราติดตามสถานะพัสดุไม่ได้คะ
ค่อนข้างเครียดค่ะ จะขอวีซ่าอยู่แล้ว กลัวทำไม่ทัน T_T
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่