ทำสินเชื่อเงินสดกับอิออนระวังโดนหลอกทำประกันชีวิต เสียเงินฟรี

เรื่องเกิดเมื่ออาทิตย์ที่แล้วครับ ที่เซ็นทรัลแอร์พอร์ตเชียงใหม่ น้องชายทำเรื่องกู้เงิน15000 บาท ทำแค่วันเดียว พรุ่งนี้เจ้าหน้าที่โทรมาสอบถามแล้วบอกว่าอนุมัติแล้ว น้องชายก็ไปรับเงิน ปัญหาอยู่ตรงที่เด็กมันไม่เคยกู้เงินไม่รู้อะไร พึ่งทำงาน เจ้าหน้าที่อิออนก็ไม่บอกว่า ไม่ได้บังคับให้ทำ น้องชายบอกมีเจ้าหน้าที่เปลี่ยนกันเอาเอกสารมาให้เซ็น จนที่สุดก็เอาประกันชีวิตมาให้ทำ บอกว่าถ้าตายอิออนก็จะเป็นผู้รับประโยชน์คนที่1 โดยไม่ได้บอกเด็กมันเลยว่า ทำก็ได้ไม่ทำก็ได้ แต่น้องบอกว่าเขาพูดเหมือนเป็นส่วนหนึ่งของระเบียบการกู้ น้องเลยต้องทำ ไอ้คนมาพาทำก็พูดเร็วมากตัดบทให้เซ็นเรียบร้อย คิดดูละกัน กู้เงินแค่15000 บาท แต่หลอกให้ทำประกัน1428บาท หักค่าธรรมเนียมอะไรของเขาอีก ได้มาแค่ 12000 บาท อะไรมันจะหักขนาดนั้น ทำไมไม่บอกลูกค้าให้ละเอียด ผมโทรไปถามเจ้าหน้าที่อิออน เขาก็บอกว่าไม่ได้เป็นการบังคับลูกค้าให้ทำก็ได้ ไม่ทำก็ได้ อ้าวทำไมตอนนั้นคุณไม่บอกลูกค้าละครับ แล้วพนักงานถ้าไม่ใช่ของอิออนแล้วเข้าไปอยู่ข้างในได้อย่างไร  เห็นแก่เงินจริงๆ ไอ้พวกพนักงานทำประกันนี่ แล้วคนที่เขามีเงินเขาจะไปกู้ไหม ยังมาซ้ำเติมกันอีก ใครพอจะรู้บ้างครับว่าไอ้ประกันแบบนี้สามารถยกเลิกได้ไหมครับ มันแย่จริงๆ หากินกับคนไม่รู้ นี่ต้องมานั่งจ่ายดอกอีกบาน ถ้าไม่จำเป็นไม่ไปกุ้จริงๆครับ ดอกแพงหน่อยก็ไม่เป็นไร ถือว่ายอมรับได้ แต่มาหลอกทำประกันอีกมันเกินไป

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่