กินหมูดิบมาค่ะ ทำไงดีคะ

กระทู้คำถาม
เมื่อกี้ไปโรงอาหารของสถานที่ราชการแห่งหนึ่งมาค่ะ
เราสั่งต้มจืดที่มีเนื้อหมู พอทานเข้าไปรู้สึกว่าเนื้อหมูด้านในนั้นนิ่มมากผิดปกติแต่ไม่มีกลิ่นคาว ก็เลยกินต่อค่ะ
แล้วลองผ่าเนื้อหมูชิ้นอื่นๆในจานดูพบว่าด้านในก็สุกดีค่ะ แต่พอเราผ่าไปเรื่อยๆจนชิ้นสุดท้ายพบว่าด้านในมันยังดิบอยู่ค่ะ ก็เลยรู้ในทันทีว่าเนื้อหมูชิ้นแรกที่เรากินเข้าไปนั้นดิบแน่ๆ กังวลมากค่ะ ทำไงดีคะ

ยิ่งมาเปิดเจอข้อมูลในเน็ตว่าอาจติดเชื้อ บางรายหูดับ บางรายถึงตายเลยทีเดียว

พอมีวิธีการรักษาหรือแก้ไขไหมคะ ขอบคุณค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่