จินตนาการ ของผม ต่อเรื่อง Babadook ถูกต้องหรือไม่ครับ? (Spoil)

กระทู้คำถาม
1. เรื่องจะเกิดแบบนี้ทุกปี แต่จะเกิดหนักที่สุด ในช่วงวันเกิดของซามูเอล (วันตายของสามี) ใช่หรือไม่ครับ?

2. ปีที่ผ่านๆมา นางเอกก็แสดงอาการหลอนแบบอื่นๆ หรือเปล่าครับ? แต่ปีนี้ ซามูเอลเลือกหนังสือนิทานบาบาดุก มาเป็นตัวเสริม ให้นางเอกจินตนาการความหลอนเอง ใช่หรือไม่ครับ?

3. แสดงว่าบาบาดุก ไม่มีจริง เป็นเพียงแค่จินตนาการของนางเอง ซึ่งนางเอกบางครั้งจินตนาการเป็นสามีตัวเอง บางครั้งจินตนาการเป็นผี ซึ่งอาการจะทุเลาลง หลังผ่านพ้นช่วงวันเกิดของปีนั้นๆ ใช่หรือไม่ครับ?

4. แสดงว่าห้องใต้ดินเป็นที่เก็บปมในใจ และความกลัวของนางเอก เมื่อนางเอกเอาชนะบาบาดุกได้ ความกลัวก็จะไปอยู่ในห้องนี้

5. แสดงว่าที่นางเอกเอาไส้เดือนไปให้กิน แสดงว่ายังมีบ่วง ความรัก ความคิดถึง สามีอยู่ (เหมือนคู่รักตอนอยู่ด้วยกัน ก็ทำอาหารใก้ห้ทานกัน)

6. ตอนที่นางเอกผลักซามูเอลลอยขึ้นบันได เป็นแค่ความคิดนางเอกใช่มั้ยครับ ซึ่งซามูเอลไม่ได้โดนแบบนั้นจริงๆ

7. ผมเริ่มหลอนตัวเองแล้วครับ งง เวิ่นเว้อ และคิดเยอะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่