เลือกเครื่องชงกาแฟสด ให้มือใหม่หน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
ลักษณะการดื่ม : Americano ร้อน
ปริมาณการชง : 1 - 2 แก้ว ต่อวัน
รสชาติที่ชอบ : ขมเข้มนุ่ม full-bodied  
งบ : ไม่เกิน 1,500 บาท..มือใหม่ค่ะ อยากลองซอฟท์ๆ ก่อน กลัวซื้อมาแล้วเบื่อจะเสียของ
ประเภทเครื่องชง : นิยมแบบ Drip ค่ะ

รุ่นที่เล็งไว้..เล็งน้อง Buono ไว้ ราคาไม่แพง..แต่ไม่มีคนพูดถึงเลยแฮะ

อีกคำถามคือกะจะไม่ซื้อเครื่องบดกาแฟ พอรู้ไหมคะว่าต้องไปบดกาแฟที่ไหน ??

รบกวนมือโปรแนะนำหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ กาแฟ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
รุ่นนี้ถ้าดื่มน้อยพอใช้ได้ค่ะ แต่โถแก้วไม่ทนเท่าไหร่ ใช้มาเกือบปี แตกไปแล้วสองใบแตกแบบไม่ทันตั้งตัว มันค่อนข้างบางค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่