ขอร้องครับช่วยผมทีครับ !! ผมติดยา ทรามาดอล

กระทู้คำถาม
บอกทุกๆคนก่อนนะครับ
ตอนนี้ผมอายุ 19 ปี
ผมเรียนอยู่ปี 2
ตอนนี้ผมเป็นทุกข์เหมือนโดนล่ามโซ่

มันเริ่มจากเหมือนที่มันระบาดอยู่ในตอนนี้ครับคือวัยรุ่นนิยมเอา ทรามาดอลผสมยาแก้ไอ
ผมได้ลองจากคำชักชวนของเพื่อนๆ พอกินครั้งแรกมันรู้สึกอารมณ์ดี ผมเป็นคนชอบคิดมากครับและค่อนข้างมีปัญหาในชีวิตประจำวันเยอะ(ไม่ใช่ข้ออ้างนะครับ) ทำให้ผมติดใจมันตั้งแต่ครั้งแรก แล้วมันก็หนักขึ้นๆ จนสุดท้ายผมใช้วิธีคือไม่ผสม กินทรามาดอลอย่างเดียววันล่ะ 10 เม็ด กินทุกวันๆ รู้สึกดีไหมก็รู้สึกดีครับแต่ !! มันก็เหมือนยาเสพติดเนี่ยแหละครับ ผลข้างเคียงคือ พอยาหมดริดมันจะเริ่มปวดหัวเกร็งหนัก เราก็ต้องใช้ในปริมาณที่มากขึ้นๆ
จนวันนึง ข่าวในทีวีก็ออกร้านแถวบ้านผมไม่ขาย ผมไม่มียาเหลือ ในวันนั้น อากาศร้อนทุกคนในบ้านเหงื่อแตกบ่นว่าร้อนแต่ผมกลับตัวเย็นซีดแค่ลมจากพัดลมก็ทำให้ผมขนลุกไปทั้งตัว ผมกลัวมาก จนผมต้องพยยามออกไปหาซื้อ ระหว่างทางพอลมผ่านตัวผม ผมหนาวมาก ผมต้องกอดอกตลอดเวลา จนผมใช้มันมาเรื่อยๆ มันทำให้ผมนอนกัดฝัน(เกร็ง) เวลานอนทั้งๆที่ไม่เคยกัด นอนฝันร้ายทุกคืน ตื่นมาปวดหัวทรมาน ต้องรีบกินยาทรามาดอลเพื่อบรรเทา

ผมขอร้องครับช่วยผมทีอาการมันหนัก หนักขึ้นเรื่อย ผมอยากเลิกมาก
แต่ไม่ต้องบอกให้ไปบำบัดอะไรแบบนี้นะครับ ผมจำเป็นต้องเรียนต้องทำงานพาดทาม
ผมขอคนที่รู้วิธีจัดการกับมันละเอียดๆ ไม่ขอกำลังใจอะไรครับ
ช่วยผมที ให้ผมออกไปจากตรงนี้ ผมกินมันมา 1 ปีกว่าเต็มๆ ผมอยากเหมือนคนปกติ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่